tin30_04

Download ở ADSL FPT không bị giới hạn tốc độ

Ai dùng mạng FPT thì chắc hẳn đều cay cú bọn FPT vì nó giới hạn cổng ra quốc tế, download từ host quốc tế vào ban ngày rất chậm, chỉ có host VN là nhanh thôi . FPT củ chuối quá đi mất, có acc RS premuim mà download vào ban ngày thì cũng chỉ tầm 30-90 Kbps/s là hết , ai may mắn thì được hơn 100Kbps/s .

Nhưng yên tâm đi ,giờ thì download vô tư nhờ proxy việt nam ,giờ có thể download cả ngày ở Rapi hay Mega với hết tốc độ đường truyền ADSL của bạn

Theo thông tin nội bộ ( nghe từ bạn của thằng bạn làm trong FPT ) thì FPT đang nâng cấp đường truyền và phải mượn nhờ cap của bên Viettel .

Ở tỉnh thành khác tui không biết nhưng ở Hải Phòng thì FPT đang nâng cấp đường truyền , và không biết là cách sử dụng proxy có áp dụng được với những nơi khác hay không nữa, cứ thử đi thì biết .

Chính vì nghe thông tin FPT phải dùng nhờ cap của Viettel nên tui nghĩ rã cách này và vừa test rồi, download từ 22h ngày 07/12/2008 đến hôm nay là 13h 12/12/2008 mà đều được max speed ,download ở RS MU nhanh như điện sét:

Giờ bạn tìm 1 proxy của Viet Nam rồi add vào thằng IDM (ví dụ : 203.160.1.138:553), tương tự như hình dưới đây . Ai test thử mà thành công thi kêu ầm lên nhé, quả này phải download thật nhiều vào cho bọn FPT trả trước Viettel cho sướng, ai bảo nó limit tốc độ download của anh em ta mấy tháng nay . :d . Và nếu thấy có ý nghĩa thì click thanks cái nào

Mình có bị sao đâu, bạn nhớ phải để 4-6 link download cùng 1 lúc nha , để 1-2 link thì không max speed đâu .

Giờ mình còn phải limit tốc độ của IDM lại nè , download nhanh quá hết BW ,hẻm chơi game được .

Còn chuyện proxy thì không nên phải lo, vào google gõ proxy vietnam nó cho đây proxy xin .

Sợ là sợ ở chỗ bọn FPT nó chặn k0 cho sử dụng proxy thôi, hẻm sợ không có proxy . Sài proxy 203.160.1.138:553 còn rất tốt . Tốc độ download của tui vẫn không hè giảm đi từ đêm hôm qua đên giờ .

P/S: các bạn có thể sử dụng PROXY của mình 203.160.1.138:553

THANKS nếu hay bạn nhé

thằng bạn em nó bít cách chỉng proxy cho thằng VNPT nhà nó với em xài loại rẽ nhất mà nó down max dc 160kb/s còn em thì max chỉ có 120kb/s thôi nó nói là chỉnh proxy ấy vậy bác chỉ em cách chỉnh proxy cho vnpt dc không thế

phanhuyen_60

cũng không biết là có nhanh không nữa

203.160.1.138:553

Kalil

lephuong654 thằng bạn em nó bít cách chỉng proxy cho thằng VNPT nhà nó với em xài loại rẽ nhất mà nó down max dc 160kb/s còn em thì max chỉ có 120kb/s thôi nó nói là chỉnh proxy ấy vậy bác chỉ em cách chỉnh proxy cho vnpt dc không thế Vừa rồi biết tin là từ khi nâng cấp đường truyền , VNPT cũng âm thầm cho các user của mình truy cập mạng qua proxy. Cái này có cái lợi là tốc độ sẽ nhanh hơn (nếu server proxy đáp ứng được) và an toàn hơn nhưng bù lại có rất nhiều người sẽ trùng địa chỉ IP.

Ở đây phát sinh hai vấn đề:

Một là trình độ nhận biết địa chỉ IP của Đế quốc đạt đến mức nào. Có thể phát hiện user truy cập qua proxy được không.

Ví dụ cho dễ hiểu.

Trang http://www.ip2location.com/ có khả năng phát hiện user sử dụng proxy, họ sẽ thể hiện rõ địa chỉ IP thực của ta là gì và địa chỉ IP của proxy mà ta sử dụng là gì.

Qua ảnh bạn thấy rõ là dù tui không sử dụng bất kỳ phần mềm nào hay cho trình duyệt sử dụng proxy nhưng mặc định là ta vẫn đang truy cập qua proxy.

Bạn có thể tự mình vào trang này để kiểm chứng xem mình có bị như vậy không.

Lại có những trang không có khả năng phát hiện là ta dụng proxy để truy cập mạng và cho rằng địa chỉ Ip thực của ta chính là địa chỉ proxy ví dụ như trang http://showip.net/

Vấn để đặt ra ở đây đặt ra là Để quốc thuộc loại nào. Nếu thuộc loại thứ nhất thì sẽ có rất nhiều người sẽ trùng địa chỉ IP. Nếu thuộc loại thứ hai thì số lượng có giảm nhưng cũng vẫn tương đối nhiều. Cái này thì tui cũng không rõ là số lượng proxy mà VNpt dùng và số lượng user vnpt mặc định cho truy cập qua proxy.

Vì thề vấn để thứ hai tui muốn hỏi tất cả người xem số lượng người bị như vậy. Nếu bạn bị thì địa chỉ IP của proxy là bao nhiêu

Từ đó ta sẽ nắm được số người truy cập qua Proxy và số lượng Proxy của VNPT. Nếu như không có nhiều người trùng nhau thì tốt không thì....

Xin nhắc lại là tất cả người hãy vào http://www.ip2location.com/ xem mình có bị không và nếu bị thì post lại địa chỉ IP của proxy lại nhớ.

Thân

forever_2008

Nhìn hình của bạn thấy có khớp ngày đâu nhỉ. Còn cái thông tin này thì đúng là có và nó đúng với cái hình của bạn là tháng 6 cơ mà. chà chà có vấn đề

ngoc_mai

pvv89 Nhìn hình của bạn thấy có khớp ngày đâu nhỉ. Còn cái thông tin này thì đúng là có và nó đúng với cái hình của bạn là tháng 6 cơ mà. chà chà có vấn đề hình đó là kết quả mà mình lấy trên Internet nên chắc chắn sẽ khác ngày post

bạn thử làm cách của mình xem quá trình download thế nào???

nhoxsam_alone

Cái đó là cái lâu rồi lúc đó mình cũng vừa thử nhưng không thấy tăng được tý nào vì nhà mình dùng tốc độ ổn định nên không thấy tăng. Còn bạn giới thiệu thì phải lấy kết quả của mình ra cho nó chính xác chứ

pvv89 Cái đó là cái lâu rồi lúc đó mình cũng vừa thử nhưng không thấy tăng được tý nào vì nhà mình dùng tốc độ ổn định nên không thấy tăng. Còn bạn giới thiệu thì phải lấy kết quả của mình ra cho nó chính xác chứ ok,đã vừa ý của bạn chưa?

jugenklinsman

Đâu được đâu!

Tốc độ cũng vậy àh!

p0o_p0o

i2ktin Đâu được đâu!

Tốc độ cũng vậy àh! Cái này còn phụ thuộc vào máy chủ nữa. Nhưng chắc là cũng có chút cải thiện hơn. Còn máy mình giờ dùng proxy thì không down được cái gì cả

Somhairle

"nguyễn y vân", không có sự khác biệt khi sử dụng proxy, thậm chí tốc độ download còn chậm đi mất vài KB/sec như IDM thể hiện, nhưng đúng một điều là FPT làm ăn không thể chấp nhận dc, tui down file tại host đặt tại US, cách đây 1 tháng, 7h sáng tốc độ lên gần 400KB/sec càng về sau càng chậm dần, nhưng cái này thì hiểu dc do nhiều người dùng chung đường truyền, nhưng giờ cũng giờ này cũng host này mà chỉ còn dc trên dưới 100KB/sec, wtf?

sao mình vào trang thì nó chỉ có hiển thị IP bên mỹ thôi ah.Không thấy có Ip VN như bạn nói nhỉ ?

con mẹ thằng FPT xài như con cặc. gọi điện cái tụi nhân viên chỉ muốn chém chết tụi nó.

Mình làm lúc 01:33' ngày 16/04/2010

Mình vừa thử và thành công, các bạn cứ cố gắng kiếm proxy và check, thế nào cũng có lúc được. Vì có share nó cũng lúc được lúc mất mà thôi. Tùy từng lúc, từng thời (gian) điểm

thế đếch nào mà nhà mình lúc mới mắc download sever việt nam được 705kb/s

như được ít ngày thì mạng tự nhiên bị lỗi đường dây

bên FPT cho nhân viên xuống kiểm tra và khắc phục có mạng bình thường

nhưng tự nhiên giờ mình download ở sever việt nam còn có 350kb/s

po tay

Các chủ đề có liên quan khác