anh.lehoang62

Em dùng ổ cứng di động WD 250gb còn free #70GB.

Em gặp hiện tượng là copy file vào ổ cứng thì lúc đầu nhanh sau đó rất chậm và không copy được nữa (đơ luôn)

Các files trên ổ cứng thì vẫn copy ra hay chạy bình thường.

Em đã test chkdsk và nhận được thông báo

Mong các bạn giúp đỡ em với

the_rain

Ảnh nhỏ quá bạn à, không thấy rõ.

Với ổ cứng di động có vấn đề , bạn nên sử dụng phần mềm theo ổ cứng để kiểm tra xem có bị lỗi gì ko

t.thinh86

Bạn có phần mềm nào không? giới thiệu cho mình với mỗi ổ cứng di động nó đi kèm với 1 phần mềm sản xuất ra cho ổ cứng đó mà bạn. ví dụ như mình là xài của Western Digital, phần mềm đó có sẵn trong ổ cứng di động - trừ khi bạn đã... xóa nó đi, còn không vào đó lấy ra cài lại và kiểm tra ổ cứng nhé

bachanlua_tihon

Bạn có phần mềm nào không? giới thiệu cho mình với Chào bạn !

Bạn sử dụng phần mềm test ổ cứng Victoria HDD Utility sử dụng ngay trên windows nhé :

Bật phần mềm lên chọn ổ cứng rồi vào Test / Start để kiểm tra bad ổ cứng nhé.

Harland

Bạn xem nếu máy đã bật System restore trên ổ di động thì bạn tắt đi (Bạn để ý System Files chiếm đến gần 120MB). Chính việc system restore chạy để tạo restore point đã làm chậm quá trình ghi dữ liệu. Sau khi tắt system restore xong bạn vào xóa folder System Volume Information (phải Show Hiden, System files lên mới thấy được). Bạn cũng cần format ổ di động sang NTFS để cải thiện tốc độ ghi, đọc dữ liệu. Cuối cùng Defrag cũng cần thiết vì ổ của bạn dùng gần đầy, nên dồn dữ liệu để việc ghi, đọc được nhanh hơn.

Các chủ đề có liên quan khác