dich_d

Tình hình là máy mình khi đang Ghost Win7 thì bị đứng máy, do vậy mình tắt đi, khởi động lại. Files Ghost chưa xong, nhưng vừa chiếm tới 15Gb trong ổ D. Mặc dù là chiếm 15Gb trong ổ D nhưng kiểm tra nó thì không có kb nào. Tức là chỉ chuột vào file Ghost đó hiện lên 0 kb. Mình xóa đi định bụng Ghost lại thì kỳ lạ thay ổ D vẫn bị chiếm mất 15Gb. Mình vừa làm thử nhiều cách, kể cả làm hiện hết những file ẩn lên - quét rác - check disk - disk clean - quét virus - kiểm tra bằng chính đĩa CD Ghost - dò tìm bằng những phần mềm cứu hộ như: GetDataBack ; EASEUS Data Recovery ; XueTr nhưng đều thất bại. Mình không biết làm cách nào để lấy lại dung lượng ổ đĩa trống trước đó. Rất mong các bạn giúp đỡ mình trong vấn đề này, Thank tất cả tất cả người.

Số điện thoại của mình là : 0987 030 028. Email: [email protected] . Yahoo ID: Pichichi.star

Enos

Tẩu tán data qua ổ khác rồi format lại.

Nhưng mà thử dùng ct unlocker để xóa nó thử xem, đây là ct chuyên dùng để xóa các file thế này

Amos

Bạn vào mini XP test HDD đi, kiểm tra xem có bị lỗi thế không??? nếu vẫn thế thì format phân dùng D luôn nha!

yeunu

cái trường hợp này mình bị rùi, y như vậy luôn tự nhiên bị mất dung lượng mà xóa file ghost bị lỗi đó cũng không được, xong mình phải copy dữ liệu qua ổ khác rùi format lại mới hết thế là ok, mà dùng chương trình nào tim cũng không ra file chiếm dung lượng đó đâu.

catcanh122

hj, Thank cac ban nha, ma sao propro112 lai noi la windows 7 ma ghost, co van de j không neu minh ghost. Ma cho minh hoi la tren o D co chua gi thuoc Windows ko? nhu Registry chang han ??? Minh thay may cai thu muc -AB-CG-DFH-DVNN-CSNN-12- j j do, hjk

jasmine_201

Cách tốt nhất là như các bạn trên đã nói, coppy data hết đi xong rùi dùng đĩa Boot cho vào chọn Super Fdisk là ok. Sau đó dùng Acronis Disk Director Suite chia lại Partition là OK liền. Chúc bạn lấy lại dung lượng cho HDD nha

.

format lại ổ D là ok mà. đang ghost mà bị đứng thì 1 là bản ghost bị hư, 2 là ổ cứng bị bad nên khi ghost thì bị đơ........

nhokvip_pro

thjenminh6789 Tình hình là máy mình khi đang Ghost Win7 thì bị đứng máy, do vậy mình tắt đi, khởi động lại. Files Ghost chưa xong, nhưng vừa chiếm tới 15Gb trong ổ D. Mặc dù là chiếm 15Gb trong ổ D nhưng kiểm tra nó thì không có kb nào. Tức là chỉ chuột vào file Ghost đó hiện lên 0 kb. Mình xóa đi định bụng Ghost lại thì kỳ lạ thay ổ D vẫn bị chiếm mất 15Gb. Mình vừa làm thử nhiều cách, kể cả làm hiện hết những file ẩn lên - quét rác - check disk - disk clean - quét virus - kiểm tra bằng chính đĩa CD Ghost - dò tìm bằng những phần mềm cứu hộ như: GetDataBack ; EASEUS Data Recovery ; XueTr nhưng đều thất bại. Mình không biết làm cách nào để lấy lại dung lượng ổ đĩa trống trước đó. Rất mong các bạn giúp đỡ mình trong vấn đề này, Thank tất cả tất cả người.

Số điện thoại của mình là : 0987 030 028. Email: [email protected] . Yahoo ID: Pichichi.star Theo mình bạn lấy đĩa Hiren Boot để vào windows XP mini, sau đó mở chế độ hiện file ẩn lên xem, nếu mà vẫn không thấy thì bạn nên Format lại toàn bộ ổ HDD rồi chia lại xem sao, chúc bạn thành công

anh.lehoang62

Minh lam duoc ui, do dia CD Boot cua mjnh không vao duoc Full Mini XP nen phai delete phan vung D tren o cung. hj. Sau do moi thu da tro lai bjnh thuong, ^^

Chuc moi nguoi mot ngay tot lanh nha

may minh sai windows 7, o c cang ngay cang tang dung luong k biet tai sao?

---------- Bài thêm lúc 18:11 ---------- Bài trước là lúc 18:08 ----------

may cap nhat windows va viruc thuong xuyen, chac khong nhiem viruc, don o dia roi van vay

Các chủ đề có liên quan khác