Drystan

Chào bạn, về câu hỏi của bạn mình xin được đóng góp ý kiến như sau.

Khi bạn Format thì ổ C với Dekstop của bạn có dữ liệu gì quan trong hay không, nếu không có thì bạn lại cho đĩa hidden boot CD vào phần Pattion magic để chia lại ổ, Rất nhiều trường hợp khi đang Format mà dừng đột ngột thì hay bị lỗi phân vùng, có nghĩa là ổ C của bạn sẽ bị ẩn đi, bạn vào Pattion magic kiểm tra và chia lại ổ là được.

Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn, chúc bạn may mắn.

susi_keobong

Vâng ! xin Thank bạn về sự giúp đỡ và máy mình nó không nhận chạy các phần mềm partition chỉ chạy được norton ghost thôi ! nhưng không thấy ổ ứng sao mà ghost đây không biết

xuongrong_den

Trích dẫn:
Từ bài viết của cholinhkien
Vâng ! xin Thank bạn về sự giúp đỡ và máy mình nó không nhận chạy các phần mềm partition chỉ chạy được norton ghost thôi ! nhưng không thấy ổ ứng sao mà ghost đây không biết

Chào bạn, về câu hỏi của bạn mình xin được đóng góp ý kiến như sau.

Bạn phải phân biệt được đâu là phần mềm chia ổ cứng (Pattion Magic) , đâu là phần mềm hỗ trợ sao lưu sữ liệu (Norton ghost) , bây giờ bạn phải chắc chắn hệ thống của bạn phải nhận diện được HDD trong Bios, tiếp theo đó bạn dùng phần mềm chia ổ cứng để chia lại ổ. Hoạc bạn cũng có thể dùng phần mềm Acronic true Image trong đĩa hidden boot cũng được.

Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn, chúc bạn may mắn.

Các chủ đề có liên quan khác