Giles

Mình xài con laptop dell Inspiron 1464 bị trục trặc cái ổ DVD-RW lúc trước thì đọc đĩa vô tư đĩa nào cũng nuốt hết còn bây giờ tự nhiên nó dở chứng chỉ đọc được đĩa DVD với đĩa CD "xịn" (đọc rất tốt), còn cho đĩa CD sao chép (bao gồm đĩa nhạc, phim, win, software) vô thì nó báo là đĩa trắng mà mấy cái đĩa này lúc trước vẫn đọc bình thường, không phải do đĩa hư vì vừa test thử rất nhiều đĩa và cũng vừa test trên máy bàn rồi vẫn còn tốt. Cái ổ DVD-RW của em tên là TSST, bro nào biết cách chữa chỉ dùm. Thank nhiều

P/S:ổ mình không ghi được mà mấy cái CD rỏm 2-4k thì nó không đọc(lấy gì ghi được), nó chỉ đọc và ghi tốt mấy cái CD xịn VD như của Maxcell hay Sony 7k trở lên, còn mấy cái đĩa DVD xịn hay rỏm gì đọc ghi tốt hết, vậy mới lạ. Lúc trước thì đĩa nào nó cũng đọc được hết, bệnh này là sao vậy mấy bác ai biết chỉ dùm

Siegfried

dacularking Mình xài con laptop dell Inspiron 1464 bị trục trặc cái ổ DVD-RW lúc trước thì đọc đĩa vô tư đĩa nào cũng nuốt hết còn bây giờ tự nhiên nó dở chứng chỉ đọc được đĩa DVD với đĩa CD "xịn" (đọc rất tốt), còn cho đĩa CD sao chép (bao gồm đĩa nhạc, phim, win, software) vô thì nó báo là đĩa trắng mà mấy cái đĩa này lúc trước vẫn đọc bình thường, không phải do đĩa hư vì vừa test thử rất nhiều đĩa và cũng vừa test trên máy bàn rồi vẫn còn tốt. Cái ổ DVD-RW của em tên là TSST, bro nào biết cách chữa chỉ dùm. Thank nhiều

P/S:ổ mình không ghi được mà mấy cái CD rỏm 2-4k thì nó không đọc(lấy gì ghi được), nó chỉ đọc và ghi tốt mấy cái CD xịn VD như của Maxcell hay Sony 7k trở lên, còn mấy cái đĩa DVD xịn hay rỏm gì đọc ghi tốt hết, vậy mới lạ. Lúc trước thì đĩa nào nó cũng đọc được hết, bệnh này là sao vậy mấy bác ai biết chỉ dùm Có thể mắt đọc của CDrom của bạn vừa đọc kém rồi,nên mới có tình trạng kén đĩa như vậy.Nếu còn bảo hành bạn nên đưa đi xem sao?hay lấy bông sạch vệ sinh mắt đọc.

Mình dùng máy HP DV4 cũng bị tình trạng tương tự như bạn,

Mình nghĩ chắc do windows có bản quyền update thường xuyên nên lúc trước được, giờ không được.

Yong

mình rất ít dùng CD => tốn pin

trừong hợp của bạn nếu còn bảo hành thì đem đi, + vê sinh lại + k dc nữa thì,,,,,,,,,

Các chủ đề có liên quan khác