Xin Link Download Game Paranormal

Paranormal picture1

Paranormal picture2

Paranormal picture3

Paranormal picture4

Paranormal picture5

Paranormal picture6

Paranormal picture7

Paranormal picture8

Paranormal picture9

Paranormal picture10

Paranormal picture11

Paranormal picture12

Paranormal picture13

Paranormal picture14

Paranormal picture15

Paranormal picture16

Paranormal picture17

Paranormal picture18

Paranormal picture19

Paranormal picture20

Paranormal picture21

Paranormal picture22

Paranormal picture23

Paranormal picture24

Paranormal picture25

Giới thiệu game

Ma quỷ. Một cụm từ tuy trừu tượng nhưng lại luôn khiến người ta cảm giác lạnh sống lưng mỗi khi nhắc đến, dù cho họ có tuyên bố “xanh rờn” rằng “tui không sợ ma”! Vâng, bạn chỉ "không sợ ma" khi nó hiện hữu trước mặt bạn (như mấy con zombie trong Resident Evil ấy!), nhưng bạn sẽ phải sợ những thứ mình không thể nhìn thấy bằng mắt thường. Đó mới là một nỗi ám ảnh. Thế là bộ phim Paranormal Activity đã ra đời và thu được thành công “ngoài sức tưởng tượng”. Sau phần 4 vô cùng mỹ mãn, một nhà phát triển game tư nhân đã cho ra mắt trò chơi Paranormal để thể hiện sự hâm mộ của mình. Cơn ác mộng thật sự bắt đầu từ đây...

Cốt truyện của game rất mập mờ nhưng cũng có thể được tạm hiểu như sau: bạn đến thăm một ngôi biệt thự khá đẹp, rộng rãi, khang trang. Trong một lần tình cờ phát hiện thấy những biểu hiện kỳ lạ, bạn cố gắng thuyết phục mọi người rằng nơi này có ma. Tất nhiên, cùng lắm chỉ có... ma mới tin là điều đó là sự thật. Cay cú, bạn quyết định ở lại, đặt camera khắp nơi để theo dõi, và cũng tự trang bị cho mình một chiếc máy quay cầm tay để ghi lại tất cả những sự việc bất thường đang diễn ra ở đây cho mọi người “sáng mắt”!

“Ngày thứ nhất,

...Ban ngày tui ngủ, đến đêm thức dậy và tiếp tục ghi hình. Hai chiếc camera tui đặt ở góc cầu thang và góc bếp sẽ làm việc hiệu quả, tui cũng đã tự chuẩn bị cho mình một máy quay mini để xem căn nhà này có những thứ gì.

...Quái thật, mấy hình nộm này, ai đặt chúng ra khắp nhà thế? Tại sao lại có 3 hình nộm đặt chắn ở cầu thang? Sao chúng lại tự đổ? Còn những tiếng bước chân rất lớn nữa, hình như không phải tiếng chân người! Quay lại đường lên cầu thang, tui phát hiện những dấu chân rất lớn màu đỏ như máu in trên tường! Bình tĩnh! Ma chỉ có thể làm người ta sợ, chứ không thể hại người ta!

...Vừa nghĩ thầm, tui vừa tiến vào trong bếp. Thế nhưng, khi đặt một chân vào đến cửa, tui chợt nghe tiếng lạch cạch như tiếng vặn nắm đấm ở đâu đó, và trong khi chưa kịp định thần, tui bị một bàn tay vô hình đẩy ngã, chiếc camera văng xuống đất.

...Khỉ thật, sắp hết pin rồi, lên lầu sạc lại xem sao. Có lẽ để đến hôm sau vậy.

...Thế này các bạn ạ, phòng ngủ của tui được nối bởi một hành lang rộng, với cầu thang. Chiếc camera thứ nhất của tui đặt ở trong góc, khi lên cầu thang bạn sẽ thấy.

...Và trong cuộn băng ghi lại, một người phụ nữ đứng giữa hành lang...”

Vâng, đó là một trích đoạn trong nhật ký “tự viết” mà taigame.org vừa thử nghiệm mới đây. Paranormal tuy là một tựa game tư nhân nhưng các pha hù dọa của nó rất bất ngờ và khó đoán trước! Câu chuyện diễn ra theo ngày, và mỗi khi chiếc camera của bạn hết pin, bạn buộc phải lên phòng để sạc lại nó, và tự động sang ngày tiếp theo. Bạn sẽ không khỏi lạnh gáy khi nghe tiếng bước chân gấp gáp phía sau lưng mình, sau đó giật mình vì đột nhiên bức tường hiện ra một hình nhân bị “ghim” trên đó rồi biến mất, để lại một khuôn mặt được vẽ bằng máu. Đã thế, mỗi ngày lại là một trò hù dọa mới mà bạn sẽ được trải nghiệm một cách chân thực nhất dưới góc nhìn của chiếc máy quay cầm tay. Người viết chân thành khuyên bạn một: “Yếu tim thì không nên động vào, kẻo ngất ra đấy taigame.org không chịu trách nhiệm!”

Sử dụng engine Unreal 3 nên hình ảnh của game quả thực vô cùng ấn tượng, với những khung hình chân thực hệt như trong một cuốn phim. Chất lượng ánh sáng của chiếc máy quay chưa được xử lý kỹ lưỡng cho lắm, nhưng hiệu ứng đổ bóng, Ambient Occlusion, phản chiếu, hiệu ứng nước mưa, vân bề mặt... rất chi tiết và sống động! Đặc biệt, game còn đưa vào những hiệu ứng rung lắc thường thấy khi bạn cầm một chiếc máy quay, khiến sự trải nghiệm của bạn càng trở nên sống động hơn bao giờ hết! Tuy nhiên, để đổi lấy sự xuất sắc về hình ảnh, cấu hình của game bị đẩy lên khá cao, tối thiểu phải là Dual Core 2.8GHz, 2GB RAM và card màn hình 512MB có hỗ trợ Shader 3.0 mới có thể chạy ổn định. Bạn cũng không thể chỉnh độ phân giải theo ý muốn. Hi vọng trong tương lai, nhà phát triển sẽ cung cấp những bản vá lỗi để game đến được với nhiều người chơi hơn.

Song song với hình ảnh sống động, mảng âm thanh của Paranormal do được hỗ trợ chuẩn HD nên phải nói là cực kỳ xuất sắc. Nói không ngoa, chính nhờ sự phụ trợ của âm thanh mà nhiều lúc game đã khiến người viết phải thót tim vì tiếng cửa mở và tiếng hét kinh hoàng của một người nào đó từ “thế giới bên kia”. Nếu bạn là một gamer gan dạ, hãy vặn loa hết cỡ để thưởng thức không khí rùng rợn trong ngôi nhà ma ám một cách trọn vẹn nhất!

Đã từ rất lâu taigame.org mới được thưởng thức một tựa game kinh dị chất lượng. Và thật bất ngờ, sự chờ đợi đó lại được đền đáp xứng đáng bằng một trò chơi đến từ một nhà phát triển không tên tuổi. Bạn yêu thích thể loại game kinh dị và có một cỗ máy đáp ứng được yêu cầu của game? Thế thì đây sẽ là một lựa chọn hoàn hảo để bạn có thể “luyện thần kinh” theo phong cách mới!

Cấu hình tối thiểu

CPU: Dual Core 2.8GHz

RAM: 2GB

VGA: 512MB Pixel Shader 3

HDD: 1.5GB

Windows XP/Vista/Mac OSX/7

+ Xin các bạn chia sẻ link Download Game Paranormal Full!

Các chủ đề có liên quan khác