hanjuri_37

Không cần cài đặt, không cần kích hoạt, tải về dùng ngay, không sinh rác cho máy, có thể dùng nhiều phiên bản trên cùng một máy, trả về thiết lập gốc nhanh chóng nếu có lỗi, gỡ bỏ nhanh chóng chỉ bằng Shift+Delete ... Đó là lợi ích của việc dùng portable Vậy tại sao ta phải dùng phiên bản cài đặt cơ chứ

Sau một thời gian sử dụng, chiếc PC của bạn có quá nhiều thứ phải sửa chữa và đôi khi cũng quá khả năng của bạn. Vậy tại sao bạn không sử dụng PCBoost để giúp mình nhỉ? PCBoost là một công cụ hữu dụng cho phép bạn tối ưu hóa hiệu suất máy tính của mình và giúp máy tính chạy nhanh hơn.

PCBoost hoạt động bằng cách phân bổ phần lớn CPU/Bộ xử lý của bạn sang ứng dụng/trò chơi đang hoạt động. Bằng cách thay đổi ưu tiên CPU, mà bạn có thể tối đa hóa tài nguyên máy tính cho chương trình/game đó, nhờ đó mà làm tăng hiệu suất cho máy tính. Khi bạn lựa chọn một ứng dụng/game khác mà chương trình sau đó sẽ nhận được dung lượng tối ưu của CPU/bộ xử lý, điều này sẽ được xử lý tự động mà không cần bất kỳ sự can thiệp nào từ phía bạn.

Bản portable này được làm bằng NSIS, chạy khá ổn định, là một Portable khá hiếm mà mình tìm được
Quan điểm riêng của mình về tool này

Mình rất ít khi sự dụng các tool tối ưu hay tăng tốc
phần mềm này mình từng dùng trên máy cấu hình yếu thấy hiệu quả
còn trên máy mạnh thì không thay đổi là bao
nhưng portable mà, bạn có quyền trải nghiệm, không thích thì có
thể xóa mà không e sợ rác cho máy
Qua topic để lấy bản mới nhất

mailoves

Nhắc nhở lần 1. Tạm thời close, không spam topic tràn lan thế này mà không có link tải trực tiếp. Nếu chỉ update link tải ở 1 topic thì không lập những topic kéo view dạng này

Các chủ đề có liên quan khác