vuongkhang1981

các bạn ơi công ty em mới thành lập được mấy tháng thui, công ty em chuyên thiết kế website, bây giờ em đang làm sổ sách trên Excel, em có tải một số phần mềm sử dụng miễn phí về nhưng e bất bít sử dụng như thế nào?Theo các bạn thì công ty dùng phần mềm nào được?tư vấn giúp em với nhé.

manhmanh_08

theo mình Cty thiết kế website nghề vụ không nhiều bạn ạ, ngày trước mình cũng làm bên cty kinh doanh Website mình làm trên excel thôi.

Obrien

Trích:
Nguyên văn bởi tieuhocoi các bạn ơi công ty em mới thành lập được mấy tháng thui, công ty em chuyên thiết kế website, bây giờ em đang làm sổ sách trên Excel, em có tải một số phần mềm sử dụng miễn phí về nhưng e bất bít sử dụng như thế nào?Theo các bạn thì công ty dùng phần mềm nào được?tư vấn giúp em với nhé.
Thế nghề vụ phát sinh của Công ty bạn có nhiều bất ? Nếu ít thì sử dụng Excel thôi. Mình đang làm cho nhiều Doanh nghề mà chỉ xài Excel cũng tốt lắm bạn ạ.

Trích:
Nguyên văn bởi tieuhocoi các bạn ơi công ty em mới thành lập được mấy tháng thui, công ty em chuyên thiết kế website, bây giờ em đang làm sổ sách trên Excel, em có tải một số phần mềm sử dụng miễn phí về nhưng e bất bít sử dụng như thế nào?Theo các bạn thì công ty dùng phần mềm nào được?tư vấn giúp em với nhé.
Bạn ơi cho mình hỏi cty bạn khi xuất hóa đơn cho khách hàng đó thì thuế suất bên tk web là bất chịu thuế đúng ko?

Khi mình xuất hoá đơn cho khách hàng thì thường là chịu thuế 0% bạn ah, tuỳ từng hợp cùng để căn cứ xuất hoá đơn.

good_friends801

Bạn ơi trên thông tư 129/2008/TT-BTC đó có ghi là Phần mềm máy tính bao gồm sản phẩm phần mềm và dịch vụ phần mềm thuộc ĐỐI TƯỢNG KHÔNG CHỊU THUẾ đó bạn. sao bạn lại ghi là 0% chổ thuế suất bạn phải gạch chéo chứ bất ghi ji mà

pjm_boys

phần mềm không chịu thuế, nếu khách hàng mua hosting thuế 10% thì viết hóa đơn khác bạn nhé.

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenhoa2 phần mềm không chịu thuế, nếu khách hàng mua hosting thuế 10% thì viết hóa đơn khác bạn nhé.
Nhưng bạn ơi Hoting la dịch vụ làm phần mềm nên cũng không chịu thuế luôn.Lúc trước mình cũng suất hóa đơn là hosting chịu thuế 10% .Nên mình thấy có cái chịu thuế có cái bất chịu thuế lộn xộn quá, nên mình làm CV hỏi chi cục thuế quận về thuế suất phần mềm vi tính có cái chịu thuế có cái bất chịu thuế. Thì trên chi cục thuế giảp đáp xuống là nếu dịch vụ phục vụ cho sản phẩm phần mềm thì đều bất chịu thuế.

PhamBo_domdom

uh, Thank thuyttc rất nhiều, bạnlàm cho công ty nào thế?tớ cugn mới làm cho công ty này được khoảng hơn 1 tháng thui, mail của bạn là gì cho mình nhé.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu mô phỏng dao động hệ thống treo của ô tô điện bằng phần mềm Matlab Simulink Công nghệ thông tin 0
D mô phỏng phân xưởng ammoni của nhà máy đạm phú mỹ bằng phần mềm aspen HYSYS Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu thành phần hóa học và hoạt tính sinh học của hai loài khổ sâm mềm (brucea mollis wall ex kurz) và cơm rượu trái hẹp (glycosmis stenocarpa (drake) Khoa học Tự nhiên 0
S Hệ thống quản lý tài sản cố định của công ty cổ phần thương mại và phần mềm tin học ISC Luận văn Kinh tế 2
C Phân tích thiết kế phần mềm quản lý tài liệu lưu trữ của bộ GTVT Luận văn Kinh tế 0
T Giải pháp nâng cao hiệu quả triển khai dự án EDOCMAN của công ty cổ phần giải pháp phần mềm CMC (CMCSoft) Luận văn Kinh tế 2
O Xây dựng phần mềm quản lý kho hàng của công ty GoldTech Luận văn Kinh tế 2
W Thiết kế hệ thống giám sát điều khiển bảo vệ cho trạm biến áp trung gian Gia Lộc Hải Dương bằng phần mềm Wincc của Simens Kiến trúc, xây dựng 0
D Giao thức định tuyến OSPF và mô phỏng bằng phần mềm mô phỏng Packet tracer của CISCO Công nghệ thông tin 0
T Hoàn thiện nghiệp vụ kờnh phõn phối sản phẩm dịch vụ phần mềm tin học của Cụng ty FPT Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác