khanhkiet8x

mình nghe nói IDM là phần mềm tải nhanh nhất nhưng mình thấy nó chỉ tải nhanh nhất khi mạng không có nguồn sử dụng khác.

Vd: nhà mình có 1 tivi kết nối Wifi khi mình vào tivi để xem video trên youtube chẳng hạn thì lúc đó IDM đang chạy down sẽ bị chậm lại rất nhiều.. tốc đổ tải lúc không có xem video trên tivi là tầm 220 - 250 kb/s. và khi bật video xem thì tốc độ chỉ còn 30 - 50 kb/s. vậy bác nào biết phần mềm nào tải cực mạnh chỉ mình dùm với nhé ^^ Free thì quá tốt

điều này tất nhiên rồi bạn, vd cái đường đi của bạn rộng có 500kb/s, mà cái tivi bạn chiếm 250kb/s rồi thì còn lại là của IDM. cái đó gọi là băng thông.

zownk_kenBiI

bạn thử down trước rồi bật tv xem có giật tung lên ko, cái nào dùng trước thì ưu tiên băng thông hơn cho cái đó

kenvil_cz

bạn thử down trước rồi bật tv xem có giật tung lên ko, cái nào dùng trước thì ưu tiên băng thông hơn cho cái đó Chính xác không còn gì để nói.

hoangtv1989

Chính xác không còn gì để nói. tiếc là không được như các bác nghĩ cái tivi nó bành chướng hút mạng kinh khủng. mình tải trước mà nó vẫn đè được IDM của mình giờ mình mới chỉ dùng được cái phần mềm mới áp chế được nó nhưng nó chỉ là phần mềm tải video cho you tube các bác ah @@

điều này tất nhiên rồi bạn, vd cái đường đi của bạn rộng có 500kb/s, mà cái tivi bạn chiếm 250kb/s rồi thì còn lại là của IDM. cái đó gọi là băng thông. vậy mình mới hỏi có phần mềm hỗ trợ down nào mạnh để có thể gồng lên lại nó không @@

Rhisiart

vậy mình mới hỏi có phần mềm hỗ trợ down nào mạnh để có thể gồng lên lại nó không @@ hiện nay thì IDM thì OK, còn phần mềm hơn IDM chắc chưa xuất hiện

nhok_xu_iu_anh

cfosspeed không giúp tăng tốc nhưng nó giúp chia sẻ đều băng thông Thôi đi má,dùng cái của nợ ấy chỉ tổn nặng máy,em từng mua 1 key 99k của soft247.vn mà giờ vứt không đấy,chả thấy ổn định hay nhanh hơn tý nào cả Hôm mới mua về hý hửng mang ra test với thằng cùng phòng bằng idm,kết quả là NGANG NHAU

windcloud232

Thôi đi má,dùng cái của nợ ấy chỉ tổn nặng máy,em từng mua 1 key 99k của soft247.vn mà giờ vứt không đấy,chả thấy ổn định hay nhanh hơn tý nào cả Hôm mới mua về hý hửng mang ra test với thằng cùng phòng bằng idm,kết quả là NGANG NHAU trên VNZ cũng có cfosspeed mà, mua key làm gì???
có ai bảo nhanh hơn đâu, nó chỉ giúp san băng thông ra cho từng soft thui, chỉnh trong option ý bác này là thím à??

boy_saygoodbye

có cfosspeed thì điều chỉnh băng thông từng soft đó. Còn không thì do IDM quá mạnh, chia 8 way để tải cùng lúc :v, có phần limit speed lúc tải đó, bạn giới hạn lại thì tốc độ xem youtube sẽ tăng lên

mình nghe nói IDM là phần mềm tải nhanh nhất nhưng mình thấy nó chỉ tải nhanh nhất khi mạng không có nguồn sử dụng khác.

Vd: nhà mình có 1 tivi kết nối Wifi khi mình vào tivi để xem video trên youtube chẳng hạn thì lúc đó IDM đang chạy down sẽ bị chậm lại rất nhiều.. tốc đổ tải lúc không có xem video trên tivi là tầm 220 - 250 kb/s. và khi bật video xem thì tốc độ chỉ còn 30 - 50 kb/s. vậy bác nào biết phần mềm nào tải cực mạnh chỉ mình dùm với nhé ^^ Free thì quá tốt băng thông của Bác nhiêu đó nó chạy nhiêu đó, 2 cái cùng lúc nó chia ra, chủ yếu vô IDM chỉnh limit tốc độ IDM tầm 150kb/s phần còn lại xem youtube!

băng thông của Bác nhiêu đó nó chạy nhiêu đó, 2 cái cùng lúc nó chia ra, chủ yếu vô IDM chỉnh limit tốc độ IDM tầm 150kb/s phần còn lại xem youtube! bạn không hiểu ý mình rồi IDM không thể tải lại được tốc độ load của tivi,,, mình mún hỏi làm sao để IDM lại được cơ, nhà bác nào có tivi nối mạng vs internet và máy tính thi thử mà xem @@

Các chủ đề có liên quan khác