boy_baby564

tự nhiên cứ click dzô YH nó hiện lên cái bảng này :

Ai giải quyết được. thì để lại số Đt + tên mạng Đt nhé. ( nhà bán card đt các bạn khỏi lo ^^! )

nguyenthaitan87

cái này đơn giản thui mà.

bạn chỉ cần tải lại bản yahoo mới mà cài lại.

trường hợp này mình vừa gặp phải nhiểu rùi.

nếu bạn làm được thì cho mình 1 thẻ nha!

YAHOO: [email protected]

dinhba_huy

DontSmile tự nhiên cứ click dzô YH nó hiện lên cái bảng này :

Ai giải quyết được. thì để lại số Đt + tên mạng Đt nhé. ( nhà bán card đt các bạn khỏi lo ^^! ) Cái này rất nhiều người bị và cũng có nhiều nguyên nhân khác nhau, bạn thử một vài giải pháp sao nha

+ Cài lại .NET Framework

+ Cài lại Visual C++

+ Cài lại Windows Installer

+ Tắt tường lửa windows

+ Tắt trình diệt Virus

+ Quét Virus toàn bộ máy tính, vào safemode quét cho chắc

+ Xóa cookies và proxy trình duyệt

+ Cài lại Yahoo

+ Cài lại Windows

+ Thử ở máy tình khác với cùng 1 bản Yahoo

+ Mua máy khác

+ Blah blah...

nuyenchi

Cài lại

phiên bản mới nhất là hết nhé bạn

Shaan

tks 3 bạn : romeo, cangcucot113, anhhai09x vừa trả lời nhưng mình xóa đi cài lại hơn 10 lần r` nhưng khi click vô nó vẫn hiện lên cái bảng ấy @@! . Và cũng tks bạn Dương Tuấn có vài cái biện pháp mình không biết làm bạn chỉ dẫn cho mình đi...chứ còn cái biện pháp mua máy mới thì...^^!

namdinh

DontSmile tự nhiên cứ click dzô YH nó hiện lên cái bảng này :

Ai giải quyết được. thì để lại số Đt + tên mạng Đt nhé. ( nhà bán card đt các bạn khỏi lo ^^! ) thưởng cái gì.vớ vẩn thật đấy.muốn người khác giúp mình thì phải thành tâm chứ đừng có những suy nghĩ như vậy.đồ củ chuối.

dory1588

Người ta trả lời đầy ra rùi kìa bạn, giải quyết xong chưa phần thưởng gì thế, trao giải đi chứ

katty_blog

Vớ vẩn, làm như ngta thèm mấy cái thẻ lắm không bằng .

Ai cũng đói có mình ông giàu rồi ông thừa mứa ai làm chuyện cho ông rồi ông thưởng .

Giúp nhau thì ngta không màng tới danh lợi .

sihoang3000

A. NGUYÊN LIỆU:

1. Download (MBAM) đặt tại Desktop.

2. Download (62,7 KB) xả nén ra Desktop.

B. THỰC HIỆN:

1. các bạn cài đặt MBAM và Chạy Quick Scan theo hướng dẫn:

( các bạn click chuột trực tiếp vào để phóng to ảnh để xem từ đầu chỉ dẫn "Bắt đầu cài đặt". Có thể click lại để xem lại từ đầu tại thời (gian) điểm bất kỳ):

3. Trong danh sách thành phần độc hại được liệt kê, các bạn kiểm tra lại đường dẫn, tên file xem có trường hợp nào nhận nhầm không? Nếu có, bỏ chọn ô kiểm trước các hạng mục các bạn đánh giá là nhận nhầm.

4. Click Remove Selected (Gỡ bỏ các thành phần độc hại vừa chọn) rồi click Yes để khởi động lại máy theo khuyến cáo của MBAM.

5. Sau khi máy khởi động lại vào đến Desktop, tiếp tục chạy

6. Bật lại Yahoo! Messenger và chat bình thường .

Chúc các bạn thành công!

DontSmile tks 3 bạn : romeo, cangcucot113, anhhai09x vừa trả lời nhưng mình xóa đi cài lại hơn 10 lần r` nhưng khi click vô nó vẫn hiện lên cái bảng ấy @@! . Và cũng tks bạn Dương Tuấn có vài cái biện pháp mình không biết làm bạn chỉ dẫn cho mình đi...chứ còn cái biện pháp mua máy mới thì...^^! Mấy cái cài lại gì bạn search goolge để tìm đi, mấy cái đó phổ biến lắm. Tắt tường lửa thì bạn vào Control Pannel, quét virus với cài lại windows thì dể rồi, bạn vừa thử chưa

lt_vndh2202

huongga45 thưởng cái gì.vớ vẩn thật đấy.muốn người khác giúp mình thì phải thành tâm chứ đừng có những suy nghĩ như vậy.đồ củ chuối. bắt đầu thấy chán bác này r` đấy. tại tui không biết nên tui mới post lên để nhờ tất cả người, nếu ai giúp tui được thì tui xin trả công thế thôi có gì đâu...còn ông nếu vừa không biết thì cứ vào đọc r` cút đi chứ đừng có nói khó nghe như thế...đã ngu thì im để cho người khác nói.

dap_xe_ra_pho

chinhdang91 A. NGUYÊN LIỆU:

1. Download (MBAM) đặt tại Desktop.

2. Download (62,7 KB) xả nén ra Desktop.

B. THỰC HIỆN:

1. các bạn cài đặt MBAM và Chạy Quick Scan theo hướng dẫn:

( các bạn click chuột trực tiếp vào để phóng to ảnh để xem từ đầu chỉ dẫn "Bắt đầu cài đặt". Có thể click lại để xem lại từ đầu tại thời (gian) điểm bất kỳ):

3. Trong danh sách thành phần độc hại được liệt kê, các bạn kiểm tra lại đường dẫn, tên file xem có trường hợp nào nhận nhầm không? Nếu có, bỏ chọn ô kiểm trước các hạng mục các bạn đánh giá là nhận nhầm.

4. Click Remove Selected (Gỡ bỏ các thành phần độc hại vừa chọn) rồi click Yes để khởi động lại máy theo khuyến cáo của MBAM.

5. Sau khi máy khởi động lại vào đến Desktop, tiếp tục chạy

6. Bật lại Yahoo! Messenger và chat bình thường .

Chúc các bạn thành công! hailong3006 Bạn này chỉ cần xài bản Portable là ok tks 2 bạn trước để ngày mai test thử...

có 1 vài bạn ném gạch chủ topic. anh em trong 4room giúp nhau và sẻ chia kinh nghiệm là chính.chỉ cần nhấn nút thanks là đủ rồi. chúng ta không nên mang "phần thưởng" như thế ra. anh em cảm giác bị tự ái là cũng có nguyên do.

Neff

Cũng chưa rõ ý của chủ thớt lắm... Nhưng bạn "daifolin" nói thế là khá khách quan rồi đấy.

Bạn "DontSmile" nếu quả thật có lòng.. thì cũng nên nói tế nhị chút. .. hay là chờ làm xong rồi tặng cho bạn giải đáp chuẩn và chính xác 1 cái thẻ chả hạn, cứ lặng lẽ... đừng nói ra... thì hay hơn. Bởi vì ở đời cũng có người nọ người kia mà, có người thấy lợi mới làm, còn có những bạn sẵn sàng giúp đỡ, họ k "quá" vụ lợi, nên nói như bạn chủ thớt, sẽ dễ động chạm đến lòng tự ái của những người này...

Còn chuyện bạn "trả công" cho người giúp đỡ ntn là tùy bạn (có phải người thoáng hay không, thể hiện ở đây mà... ), thank hay hiện vật thì đều đáng vui nghênh cả. Còn ở trong phạm vi diễn đàn ở đây, theo ý kiến của mình, chỉ cần thank là đủ........ .

À, còn về vấn đề của bạn, theo kng của mình, nhiều khi có những vấn đề, muốn giải quyết thật sự không đơn giản, trc mình cũng có dính 1 lỗi về google chrome, post lên 3 diễn đàn liền, nhưng vẫn k thể giải quyết được.

Mình xin đưa ra phương án thế này, trước tiên bạn xóa sạch yahoo đi, dùng your unistall 2011 mà xóa, rồi vào C:\program files xóa hết thư mục yahoo luôn.. reset lại máy, nhét đĩa cài windows tương KẾT vào (XP hay windows 7) thử repair lại xem, xong rồi vào cài lại yahoo 11, nên cài từ bản online của trang chủ cho nó chuẩn.

Đấy, thế thôi, còn nếu vẫn không được nữa, thì mình khuyên bạn nên ghost lại hay cài lại windows mới (chắc chắn là ok). Thế thôi, tương tự như trường hợp máy của mình trước đây. Nhân tiện thời cơ máy hỏng, test luôn windows 8 mà chiến. .

p/s: Chấp nhận sự thật là tiền vô cùng quan trọng, nhưng ở đời k nên thực dụng quá, lúc nào cũng tiền.

baby_cuaai23

Ha ha, vừa bị cái này tối qua, khi cài winxp và win7 song song. Lúc cài YM cho Windows 7 thì toàn bị lỗi như vậy.

Mình tải bản cài offline về cài thì OK ngay, link bản mới nhất, tiếng việt đây:

Các chủ đề có liên quan khác