agu_eowataocpr

11% thì hơi nhiều nhỉ, mình chỉ có 3% thôi. Để kể cho bạn nghe chuyện này, mình mua máy về, trong 3 tuần đầu, wear level là 3% theo everest. Tức quá, tháo pin bỏ ở nhà 1 tuần, xài AC thôi. Sau đó gắn pin vào lại, xài gần hết, khoảng 20-30% thì tắt máy, cắm xạc đầy (khi đèn vàng thì vẫn để thêm khoảng 30p). Xong, mở máy lên, wear level là 0%, cũng theo everest luôn. Mình cung không biết là do pin hay do everest nữa. Hỏi thằng bạn, nó nói có thể do pin thế hệ mới, có khả năng tự phục hồi chăng, mình cũng không rõ.

Pin của bạn hiện giờ là wear 11%, mình chỉ bạn 1 cách sẽ giúp pin trở về mức bình thường ban đầu, bạn hãy sử dụng 1 thiết bị tiêu thụ 1 mức điện năng nhỏ qua cổng USB, mình thì sử dụng đế làm mát. Bạn bật máy lên và tắt màn hình đi, để như vậy cho đến khi pin hết sạch, chắc phải mất 1 ngày. Khi pin hết tiến hành sạc đầy, trong lúc sạc đừng sử dụng máy. Giờ thì bạn chiêm ngưỡng kết quả thử xem.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
L Tổ chức công tác kế toán của công ty cổ phần pin Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
D Điều khiển tối ưu công suất phát của một hệ nhiều pin quang điện Khoa học kỹ thuật 0
O Nghiên cứu chế tạo và khảo sát các tính chất đặc trưng của bột vật liệu trên cơ sở LANI5 có kích thước nano mét dùng làm điện cực âm trong pin nạp lại NI-MH nhằm nâng cao phẩm chất sử dụng của pin Luận văn Sư phạm 2
T Ảnh hưởng của lớp chức năng nano ZnO đến hoạt động của pin mặt trời màng mỏng glass/TCO/nanoZnO/CdS/CuInS2/Me lắng đọng bằng phương pháp USPD-ILGAR Khoa học Tự nhiên 0
J Nghiên cứu chế tạo và khảo sát tính chất đặc trưng của màng tổ hợp vật liệu cấu trúc nano, ứng dụng chế tạo pin mặt trời hữu cơ Công nghệ thông tin 0
V Nghiên cứu và chế tạo màng mỏng nanô TiO2 trên nafion membrane để nâng cao hiệu suất của pin nhiên liệu dùng methanol trực tiếp (DMFC) Công nghệ thông tin 0
Y Vai trò và ảnh hưởng của lỗ xốp trong vật liệu carbon đối với các vi hạt xúc tác kích thước Nano dùng cho pin nhiên liệu Methanol trực tiếp (DMFC) Công nghệ thông tin 0
T Thủ thuật tăng thời lượng pin của smartphone Android, Iphone Hỏi đáp về thiết bị di động 1
M Hỏi về chế độ sử dụng pin của laptop Hỏi đáp Tin học 1
C Phần mềm kiểm tra mức độ chai của pin laptop Công nghệ thông tin 0

Các chủ đề có liên quan khác