nh0cken_kute

Tình hình là em dùng con dell 1525 được 2 năm rùi mà hiện tượng này em phát hiện ra cách đây 1 năm rưởi nhưng do không ảnh hưởng gì lắm nên không hỏi, nhưng mà đến giờ vẩn chưa giải thích được.hôm nay buồn buồn đưa ra mong các bạn bàn luận cho vui.

Hiện tượng: dùng hirenboot fomat, chia ổ, xóa ổ hay chỉ đơn giản là đổi tên của ổ bằng cách đút cd vào khởi động rùi bấm 1--->1... (sory cái gì em hok bít tên,chỉ bít làm như vậy, mà hình như các chuyên gia vẩn làm như vậy) thì nó chạy rất rất lâu khoảng hơn 1h mới xong mặc dù trước đó tức là khoảng nữa năm đầu khi mua máy thì nó chạy khoảng 30s là xong.cái này chính tay em làm các bước tương tự nhau,và dùng cùng 1 cd hirenboot. vì cái "1--->1" dùng fomat chia ổ lâu quá nên em vác máy đi đến các công ty máy tính hỏi (chắc cũng công ty gà)thì không chuyên gia nào giải thích cho em được.thế là em nghĩ ra cách vác máy đến bảo nó fomat hết chia lại ổ cho em,mấy bác ý cũng làm như em đút cd vào>>>khởi động >>> 1>>>1.tưởng thế là đòi được 50k của em nhưng chờ mờ mắt không xong kaka. sau nhiều lần gặp nhiều chuyên gia thì có 1 chuyên gia chỉ cho em cách đút cd vào >>>khởi động>>>1>>>5 (hình như vậy em không nhớ rỏ lắm) thì lại ngon chạy khoảng 30s là xong. các bạn có hiểu gì không ạ? cho em ý kiến đi.em thì em thích dùng cái 1>>>1 kia cơ, nhưng không đủ kiên nhẩn để chờ hihi. em muốn các bạn giải thích cho em vấn đề sau

1. sao ngày xua nó chạy nhanh mà giờ nó chạy chậm.liệu có phải máy lổi hok? ngoài cái đó ra máy em chạy ngon tắt cả tất cả thứ

2.có cách nào khắc phục hok

3.em không yêu cầu các bạn giới thiệu cái khác 1>.... chạy ngon hơn

caheotv

Nếu mình không lằm thì, 1--1 là partion resize, còn 1--5 là partion magicpro.

ý bạn là dùng pqmagic thì nâu chứ gì.

Vậy bạn hảy thử bằng các chương chình khác xem sao? Trong đĩa boot co rất nhiều mà.

Bạn cũng bỏ đĩa boot vào chọn 1 rồi tiếp đến không chọn pqmagic nữa mà thay vào đó bạn chọn 2,3,4,5.. tùy bạn. Thử coi chương trình nào dùng ổn thì lần sau cứ thế mà làm.
Có nhiều khi pqmagic lỗi thì các chương trình khác vẫn ngon lành bạn à

sai bét hết cái 1-1 là pation magic dùng cho PC thì ok lắm nhưng laptop top thì người ta dùng cái baragon không ai dùng pation đâu vì nó không xử lý hết được với lại hay bị lỗi nếu bạn không tin dùng thủ baragon xem là biết liền hà.Mình chuyên dùng cái đó cho máy laptop bất cứ dòng nào 30s là xong. vì HDD laptop hiện nay tất cả là sata và chạy ICH9-10 không ah nên pation magic không sử lý được phải sài thằng 1-2 hay 1-3 thì ok

andoangian

1.Bạn Vinh: 1>1 là magic đúng như qthuan nói

2.Bạn thaonguyen: thứ1: là mình thích dùng cái 1>1. thứ2 là cái 1>5 mình dùng tốt.bạn đọc kỹ hộ mình

3.Ban Thuan: bạn giải thích hộ mình sao ngày xưa nó chạy nhanh mà giò nó lại chạy chậm.đọc kỹ hộ mình nhé.mình sẻ dùng cái bạn giới thiệu

4.Thank cả 3 bạn vừa quan tâm

tieuyen19

tviet quan Thế dùng thử đi có file iso ghi đĩa đó. Thank bạn mình không có ý muốn tìm cái dùng tốt hơn

the_ones2001

vit.dola Thank bạn mình không có ý muốn tìm cái dùng tốt hơn Nếu cái chuyên gia gì đó chỉ bạn mà chỉ mất 30s thì có nghĩa là chương trình bạn dùng kém. Mình nghĩ vậy.

quach_tieuthu

tviet quan Nếu cái chuyên gia gì đó chỉ bạn mà chỉ mất 30s thì có nghĩa là chương trình bạn dùng kém. Mình nghĩ vậy. vậy làm ra (tạo) sao trước kia nó không kém.trước mình cũng vừa từng dùng cái đó chia ổ làm lung tung củng chỉ hết có 30s.mình dùng cái đó làm được khoảng 3 lần thì có hiện tượng đó.lúc đầu lo là hỏng ổ cứng nhưng mà ngoài cái đó ra tất cả tất cả cái dùng bt tức là cài windows dùng bt, cài windows củng nhanh.vi không ảnh hưởng gì đến máy mà chỉ ảnh hưởng lúc fomat mặt khác dùng cái khác lại fomat nhanh 30s nên mình không hỏi.giờ đưa ra anh em bàn luận tìm hiểu.ai chuyên gia bàn luận phát nhỉ

vit.dola vậy làm ra (tạo) sao trước kia nó không kém.trước mình cũng vừa từng dùng cái đó chia ổ làm lung tung củng chỉ hết có 30s.mình dùng cái đó làm được khoảng 3 lần thì có hiện tượng đó.lúc đầu lo là hỏng ổ cứng nhưng mà ngoài cái đó ra tất cả tất cả cái dùng bt tức là cài windows dùng bt, cài windows củng nhanh.vi không ảnh hưởng gì đến máy mà chỉ ảnh hưởng lúc fomat mặt khác dùng cái khác lại fomat nhanh 30s nên mình không hỏi.giờ đưa ra anh em bàn luận tìm hiểu.ai chuyên gia bàn luận phát nhỉ Cũng có thể ổ đĩa bạn giờ bị lỗi gì đó chương trình đó không hoạt động tốt nữa. Mình nghĩ vậy.

vậy có bác nào dúp e khi đĩa HB bo vào laptop hay bị lỗi không, nó bảo là không load được driver gì gì đó. thanks

Các chủ đề có liên quan khác