Vấn đề của bạn nên đi khám tại các cơ sở y tế có uy tín càng sớm càng tốt để xác định nguyên nhân chính xác và có hướng điều trị, phòng ngừa hợp lý.
Tuy nhiên, theo phán đoán của tôi, việc bạn ra máu có thể do bạn sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp. Thuốc tránh thai khẩn cấp có hàm lượng hoạt chất được nén rất cao nên ảnh hưởng phụ của nó cũng khá lớn. Ảnh hưởng phụ dễ nhận thấy nhất là rối loạn chu kỳ kinh nguyệt. Như vậy có khả năng sau khi sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp bạn đã thay đổi chu kỳ kinh nguyệt và có sớm hơn bình thường.
Tất cả các câu hỏi của bạn như phải làm gì, có phải đến viện kiểm tra không, có khả năng làm mẹ không, có thiếu máu không thì phải đi khám mới có thể trả lời. Khi đi khám, bạn nên trao đổi cặn kẽ với bác sĩ để có được những lời tư vấn chính xác nhất.
Theo quy tắc, sau khi phá thai 1 tuần bạn phải đến viện siêu âm và khám lại, kèm theo đó, bạn phải uống thuốc kháng sinh theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ. Bên cạnh đó, khi dùng các loại thuốc khác nên thực hiện đúng chỉ định của bác sĩ mà không nên tự sử dụng.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác