Ossie

các bạn cho em hỏi:

Không hiểu sao cái thư mục Quarantine của SymantecAntivirus (Client) của ổ C máy em phình to gần 1Gb! Em vừa cập nhật virus-destination, rồi quét lại nhưng quaratine vẫn còn nguyên.

Em đang xài chung với Microsoft AntiSpyware không biết có bị xung đột không?

Em có thể del hết các file và folder quarantine được không?

Em đang xài WinXP, nhờ các bạn chỉ dẫn giúp.

Thank nhiều!

thanhtuan_83lk

Máy bạn nhiễm Virus và NAV không diệt hẳn được nên để Quarantine. Nếu dùng BKAV thì mỗi lần scan, dung lượng Quarantine còn tăng lên nữa.

Nếu update NAV rồi mà vẫn không được thì tốt nhất là tìm xóa bằng tay vậy (*_*)

phuthanhled

Thường thì khi không diệt được virus, NAV có chế độ Quarantine để cô lập nó.

Nhưng mình nghĩ bạn nên vào site chính của Symantec để down bản update mới nhất về quét, nếu file vẫn lớn thì phải xóa bằng tay vậy.

Down virus definition tại:

tuelamcaoquynh

Xin cho biết làm thế nào để có thể xóa được các mục ở trong Quarantine của Norton Antivirus ??? Chỉ dẫn để xóa và cách làm bằng...tay !!!

Darrill

Các bước để xóa bằng tay file Quanrantine trong NAV:

1. Bật chương trình NAV lên

2. Trong view chọn Quarantine

3. Click chuột để chọn file muốn Delete(chọn tất cả thì giữ Shift)

4. Click vào Delete rồi Start Delete

5. Thực hiện lại các bước trên đến khi thỏa mãn yêu cầu

Hê hê, cuối cùng cũng không phải dùng tay để xóa, mà là dùng chuột

Culvanawd

Theo lời bác vic_it chỉ dạy, Em vừa bật chương trình NAV lên và cho...chuột chạy loạn cả lên để đi tìm phần View để chọn Quarantine nhưng nó chạy...mãi nhưng chẳng tìm thấy phần View đâu cả và chắc mệt mỏi không cảnh giác nên ăn nhằm bã virus nên máy bị...treo luôn, hicc...phải Restart lại. Em chỉ tìm thấy phần "LiveUpdate" và "Options" thôi. Bác giúp Em vậy !!!

le.thehien

@hainhi: Ồ, sorry nhé, đấy là bản NAV CE. Còn bản NAV2005( biểu tượng tai nghe bác sĩ màu vàng) thì thực hiện thế này nhé:

1. Bật NAV2005 lên, chọn Menu thứ 3 Reports ở bên trái

2. Nhìn sang bên phải có phần View Quarantine Items bên phải, clik vào đó

3. Trong menu hình cây có mục Quarantined Item ngay đầu tiên, ở bên phải sẽ thấy những file bị quarantine đó, chọn các file đó( chọn cả thì chọn file đầu tiên giữ shift và click vào file cuối cùng).

4. Clik vào Delete Item ở trên thanh công cụ

Thế thôi, nhưng theo em, cứ down bản definiton file về để quét lại một thể, nó sẽ bớt các file quarantine hơn.

Các chủ đề có liên quan khác