justpur

Mình đang phải xây dựng quy trình quản lý và thu hồi công nợ cho Công ty (Công ty hoạt động ở lĩnh vực vận tải bộ, giao nhận, đại lý tàu biển). Nhờ các bạn tư vấn giúp nhé. Thank nhiều.

Nguyên văn bởi viethuong

Mình đang phải xây dựng quy trình quản lý và thu hồi công nợ cho Công ty (Công ty hoạt động ở lĩnh vực vận tải bộ, giao nhận, đại lý tàu biển). Nhờ các bạn tư vấn giúp nhé. Thank nhiều.

Trước đây mình có giúp một đứa em làm đề tài tốt nghề "Phân tích thiết kế hệ thống thông tin kế toán - Phân hệ kế toán thanh toán tại công ty hữu nghị - Đà Nẵng". Trong đó có phân tích phần kế toán thanh toán - theo dõi công nợ. Phần kế toán thanh toán gồm: Kế toán TT với khách hàng (xuất khẩu & nội địa) / Mua hàng (nhà cung cấp nhập khẩu & nội địa)/ tạm ứng / tt CBCNV / thanh toán khác. Trong đó có các vấn đề khó như: Có cả nội ngoại tệ, theo dõi tuổi nợ.....

Từ kết quả phân tích, quy trình kế toán thanh toán..v..v.. Xây dựng một phần mềm nhỏ để giải quyết các vấn đề trên. Nhưng phần mềm này mình mới chỉ chạy test (vẫn chưa tinh chỉnh hoàn toàn) để bảo vệ đề tài, chưa có điều kiện để triển khai thực tế bao giờ. mình sẽ gửi cho bạn bản Slide giới thiệu rõ hơn đề tài. Nếu bạn thấy phù hợp với nhu cầu công ty của bạn thì chúng ta đi vào bàn bạc chi tiết.

Ghi chú: SND không phải là GVHD đề tài, chỉ là người đọc, hiểu & Phân tích thiết kế chương trình để hỗ trợ quản lý công tác kế toán thanh toán - công nợ " theo yêu cầu đề tài đặt ra. Nên có những vấn đề chưa hiểu sâu sắc bằng các bạn làm công tác kế toán chuyên nghiệp.

natalielam06

Nguyên văn bởi loantran

Pác SND dùng font chữ j mà em máy em hok đọc được ?????

Sao kỳ vậy. Anh vừa mới chỉnh lại font Arial, đọc được không em?

Nguyên văn bởi SND

Trước đây mình có giúp một đứa em làm đề tài tốt nghề "Phân tích thiết kế hệ thống thông tin kế toán - Phân hệ kế toán thanh toán tại công ty hữu nghị - Đà Nẵng". Trong đó có phân tích phần kế toán thanh toán - theo dõi công nợ. Phần kế toán thanh toán gồm: Kế toán TT với khách hàng (xuất khẩu & nội địa) / Mua hàng (nhà cung cấp nhập khẩu & nội địa)/ tạm ứng / tt CBCNV / thanh toán khác. Trong đó có các vấn đề khó như: Có cả nội ngoại tệ, theo dõi tuổi nợ.....

Từ kết quả phân tích, quy trình kế toán thanh toán..v..v.. Xây dựng một phần mềm nhỏ để giải quyết các vấn đề trên. Nhưng phần mềm này mình mới chỉ chạy test (vẫn chưa tinh chỉnh hoàn toàn) để bảo vệ đề tài, chưa có điều kiện để triển khai thực tế bao giờ. mình sẽ gửi cho bạn bản Slide giới thiệu rõ hơn đề tài. Nếu bạn thấy phù hợp với nhu cầu công ty của bạn thì chúng ta đi vào bàn bạc chi tiết.

Ghi chú: SND không phải là GVHD đề tài (nghiệp vụ kế toán), chỉ là người đọc, hiểu & Phân tích thiết kế chương trình để hỗ trợ quản lý công tác kế toán thanh toán - công nợ " theo yêu cầu đề tài đặt ra. Nên có những vấn đề chưa hiểu sâu sắc bằng các bạn làm công tác kế toán chuyên nghiệp.

taitu_qn

Nguyên văn bởi mauty

Nhìn thấy file đó trước mắt mà đọc không được, buồn thật nhỉ.

Bạn co cách nào sửa lại giúp tất cả người không?

Thanks

Bác suynghidi là người miền trung thì phải. Người miền trung hay dùng font VNtimesnewroman còn người miền bắc thì không. Vì vậy bạn không đọc được là đúng rồi. bạn lên mạng down font chữ trên về thế là được.

truc20061990

Nguyên văn bởi game

pác SND ui, em cũng không đọc được. Làm seo bi jo hả pác.

&

Nguyên văn bởi haitvonline

Bác suynghidi là người miền trung thì phải. Người miền trung hay dùng font VNtimesnewroman còn người miền bắc thì không. Vì vậy bạn không đọc được là đúng rồi. bạn lên mạng down font chữ trên về thế là được.

Đúng là lúc đó dùng font chữ Vietware : VNTimenewroman... các bạn cài thêm font này vào để đọc nhé. hay dùng Vietkey / Unikey để chuyển font sang Unicode (hay ABC) trước khi đọc. Thanks Mr. Haitvonline

Nguyên văn bởi suynghidi

Ghi chú: SND không phải là GVHD đề tài, chỉ là người đọc, hiểu & Phân tích thiết kế chương trình để hỗ trợ quản lý công tác kế toán thanh toán - công nợ " theo yêu cầu đề tài đặt ra. Nên có những vấn đề chưa hiểu sâu sắc bằng các bạn làm công tác kế toán chuyên nghiệp.

Hiện chương trình này SND vừa đưa vào thư viện IT4DKT, tất cả người có thể tải về để tham khảo thêm.... Chi tiết tại http://it4dkt.co.cc --> Mục thư viện IT4DKT.

Trao đổi về chương trình TẠI ĐÂY

Johnny

Mình đang xây dựng quy trình thu hồi công nợ tại công ty Luật. Bạn nào có tài liệu gì liên quan thì gửi cho mình với nhé! Thank rất nhiều

orange.4792

Nguyên văn bởi yenngan824

Mình đang xây dựng quy trình thu hồi công nợ tại công ty Luật. Bạn nào có tài liệu gì liên quan thì gửi cho mình với nhé! Thank rất nhiều

Cty luật thì áp luật vào thôi, quy trình thì thế này

+ Hợp đồng tư vấn luật

+ Thực hiện

+ Thanh lý

+ Tạm ứng trước

+ Thanh toán hết

sơ đồ

Hợp đồng ---> tạm ứng đặt cọc---> thực hiện---> thanh lý--->thu hồi phần còn lại.

Hợp đồng thì chia ra thành mã số hợp đồng cho tiện quản lý! Khách hàng cũng chia theo mã

manamanvn01

Chào bạn

Mình sắp vào làm kế toán công nợ một công ty lớn nhưng mình chưa có kinh nghiệm?

Mình muốn tham khảo ý kiến của bạn về 2 chuyện như sau:

Thứ nhất:

Bạn có suy nghĩ gì về chuyện nếu các đối tác công ty bạn KẾT nhân viên kế toán công nợ nam hơn nhân viên kế toán công nợ nữ?

Thứ hai:

Nếu bạn vào làm nhân viên kế toán công nợ tại thời (gian) điểm công ty đang rất khó khăn trong chuyện đòi nợ khách hàng, bạn có giải pháp gì về vấn đề này không?

Rất mong sớm nhận được sự chia sẽ từ bạn tới hộp mail: [email protected]

Chân thành cảm ơn.

Thank đời mỗi sớm mai thức dậy tui có thêm một ngày nữa để yêu thương.

sakura_bluebmt

ngày xưa mình làm oy. làm bảng kê vs đối chiếu chuẩn rùi mà đến ngày đến tháng không send tiền thì cắt không mua bán gì hết, đồng thời (gian) gửi cho cái thư cảnh cáo

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
R Quản lý chi phí sản xuất thức ăn chăn nuôi theo quy trình sản xuất tại công ty cổ phần tập đoàn DABACO Nông Lâm Thủy sản 0
R Quản lý chi phí sản xuất thức ăn chăn nuôi theo quy trình sản xuất tại công ty cổ phần thức ăn chăn nuôi Tân Phát Nông Lâm Thủy sản 0
D hoàn thiện quy trình kiểm toán khoản mục chi phí bán hàng và chi phí quản lý doanh nghiệp trong kiểm toán bctc do aasc thực hiện Luận văn Kinh tế 0
D Hoàn thiện quy trình kiểm toán khoản mục chi phí bán hàng và chi phí quản lý doanh nghiệp trong kiểm toán bctc AAC Luận văn Kinh tế 0
A Xây dựng quy trình lựa chọn và quản lý nhà cung cấp tại Công ty TNHH ScanCom Việt Nam Luận văn Kinh tế 1
D QUY TRÌNH LÀM VIỆC NHÂN VIÊN QUẢN LÝ ĐƠN HÀNG TẠI CÔNG TY MAY Khoa học kỹ thuật 0
D Thực trạng công tác an toàn vệ sinh lao động, công tác tổ chức quản lý, quy trình công nghệ tại Công ty Gang Thép Thái Nguyên Văn hóa, Xã hội 0
V Hoàn thiện quy trình cung ứng và quản lý chất lượng dịch vụ viễn thông quốc tế của Công ty TNHH Đầu tư phát triển công nghệ và thương mại Chung Anh Luận văn Kinh tế 0
L Hoàn thiện quy trình làm lạnh và bảo quản lạnh hạt sen bóc vỏ Khoa học Tự nhiên 0
N Quy trình bảo quản củ hành đồng bằng sông Cửu Long Khoa học Tự nhiên 1

Các chủ đề có liên quan khác