Danel

các bạn vào xem cái windows 7 chấm điểm cho cấu hình máy em nek!huhu..

mà cái mình làm cho cái này thật trong suốt và đẹp mắt

bác nào chỉ cho e cách làm hiệu ứng guơng cho windows 7 dùm e nhá

p/s vừa dùng .Nhưng nghe nói cần máy cấu hình windows 7 chấm >3 mới use được.hjc..

karol_11791

Máy bạn cấu hình vậy mà dùng windows 7 điểm 1, lại còn dùng bản Ultimate nữa chứ phục bạn thật. Dùng vậy máy hay đơ tức lắm.

Để bật chức năng Aero bạn dùng phần mềm Aero enabler

Fitzpatrick

điểm này chắc lụi rồi

update driver đi bạn

để taskbar trong suốt thì bạn xài theme Aero. chuột phải ngoài desktop -> personalize

in tâm đi , win7 chấm điêm phu thuộc vào cái card on or vga , mình có thằng bạn , chip i5 , 4ram ddr3 mà nó chưa lắp card vga vào cũng được có 3.1 điểm mà

thithiviet

dămxanh Máy bạn cấu hình vậy mà dùng windows 7 điểm 1, lại còn dùng bản Ultimate nữa chứ phục bạn thật. Dùng vậy máy hay đơ tức lắm.

Để bật chức năng Aero bạn dùng phần mềm Aero enabler mình không hiểu ý bạn lắm! có phải máy mình không nên sài win7 đúng ko???

along115 mình không hiểu ý bạn lắm! có phải máy mình không nên sài win7 đúng ko??? Tớ thấy pác dùng bản Profesional thì tốt hơn..Ultimate nặng hơn và có nhiều tín năng mình không dùng đến...

Cái chấm điểm ấy không quan trọng...quan trọng là máy chạy có mượt hay không

TaskBar trong suốt thì tốt nhất là bạn sử dụng themes full glass...chỉnh trong persionalize cũng được nhưng không trả hảo(Persionalize/Windows Color/.. chỉnh Color intensity và Show color mixer)

keo_mut110

mình đoán chắc bạn mới cài máy phải không. Bạn click vào cái dòng bên cạnh số 1.0 đó để máy tính bắt đầu chấm điểm cho bạn.quá trình này mất khoảng 10-20 phút đó. sau khi chấm điểm bạn mới có thể kích hoạt aero

hatecow

Xin lỗi bạn nhé, tại tối qua mình nhìn mỗi cái chấm điểm mà không nhìn cấu hình. Để bật chức năng Aero bạn kick chuột phải vào Destop > Personalize > bạn chọn 1 theme ở chỗ Aero theme ấy.

Weallere

Nhân tiện đây xin phép chủ topic cho mình đăng câu hỏi này nha. Mấy bạn ơi sao máy mình card 256 mà cài windows 7 nó ăn mất còn có 64mb là sao vậy? Có làm thế nào để trở lại như cũ k?

Mình thank các bạn nhiều! cuối cùng thì cũng vừa làm được hiệu ứng gương cho máy mình

Ah! mình mún nhờ các bạn xem dùm mình cái này (Fn+...)

sao hai hiệu ứng lại khác nhau

Một cái nhìn xấu hoắc một cái nhìn 3d rất đẹp

---------- Bài thêm lúc 17:23 ---------- Bài trước là lúc 17:20 ----------

Tinhkhong567 Tớ thấy pác dùng bản Profesional thì tốt hơn..Ultimate nặng hơn và có nhiều tín năng mình không dùng đến...

Cái chấm điểm ấy không quan trọng...quan trọng là máy chạy có mượt hay không

TaskBar trong suốt thì tốt nhất là bạn sử dụng themes full glass...chỉnh trong persionalize cũng được nhưng không trả hảo(Persionalize/Windows Color/.. chỉnh Color intensity và Show color mixer) mình có được bản crak win7 của một bạn trong d.d. Nếu mình sài Profesional như bạn nói thì bản Cr-ack đó có sài được ko??

along115 mình có được bản crak win7 của một bạn trong d.d. Nếu mình sài Profesional như bạn nói thì bản Cr-ack đó có sài được ko?? Bạn không phải chuyển sang Profesional đâu, cấu hình máy bạn thừ sức với Ultimate mà. Còn bản Cr-ack đó nếu bạn dùng được với Ultimate thì cũng dùng được với các bản windows 7 khác.

Leroux

lamqsb bạn xài gpuz coi dung lượng bộ nhớ thật của card là bao nhiêu nha đúng là 256 mà bạn,mình đang xài con laptop Acer Aspire 4736Z mà

along115 Mình thank các bạn nhiều! cuối cùng thì cũng vừa làm được hiệu ứng gương cho máy mình

Ah! mình mún nhờ các bạn xem dùm mình cái này (Fn+...)

sao hai hiệu ứng lại khác nhau

Một cái nhìn xấu hoắc một cái nhìn 3d rất đẹp

---------- Bài thêm lúc 17:23 ---------- Bài trước là lúc 17:20 ----------

mình có được bản crak win7 của một bạn trong d.d. Nếu mình sài Profesional như bạn nói thì bản Cr-ack đó có sài được ko?? cái hình dưới có phải là tăng giảm độ sáng tối màn hình không bạn ?

còn cái đầu là wifi đúng không ?

nếu vậy nó là chương trình ứng dụng là launch manager ( quan lí phím chức năng ) thui, cái hình đó tùy vào nhà cung cấp thui mà bạn. còn nếu muốn đổi cũng được ,nó nằm trong program file thì phải, tên là launch manager đấy, coi phải không nha !

Các chủ đề có liên quan khác