Em đang dùng laptop xài win7 pro, ở nhà dùng mạng wifi , dạo này không hiểu sao bị gi, đang vào mạng ngon lành thi không vào web được (chat vẫn được), dùng trình duyệt nào cũng vậy, xài ping với nslookup thì vẫn ra ầm ầm mà vẫn không vào web được, máy bàn mình thì vẫn vào bình thường, phải đợi một lúc lâu sau hay restart lại máy thì mới vào được bình thường, xin các bro chỉ giáo ?

blackhat007 Em đang dùng laptop xài win7 pro, ở nhà dùng mạng wifi , dạo này không hiểu sao bị gi, đang vào mạng ngon lành thi không vào web được (chat vẫn được), dùng trình duyệt nào cũng vậy, xài ping với nslookup thì vẫn ra ầm ầm mà vẫn không vào web được, máy bàn mình thì vẫn vào bình thường, phải đợi một lúc lâu sau hay restart lại máy thì mới vào được bình thường, xin các bro chỉ giáo ? chào bạn, mình chỉ từng bị rớt mạng tất cả thui chư không bọ rớt mạng khi lướt web mà vẫn chat dc? nếu máy của bạn có bản quyền thì bạn recovery lại thử xem thế nào nhé. mà nhớ chuyển mấy cái data từ ổ chứa windows ra nơi khác nhé, vì recovery lại sẽ mất sạch ổ system đó. bác nào có ý kiến nào hay hơn thì giúp bạn này né

win_ha

trường hợp bạn không phải tại mạng rồi,vì bạn nói vào web không được nhưng chát được,suy ra tại máy bạn,bạn thử fix xem có lỗi gì không,hay cách cuối cùng thử ghost máy lại xem sao

thoi_ko_yeu

tim777 chào bạn, mình chỉ từng bị rớt mạng tất cả thui chư không bọ rớt mạng khi lướt web mà vẫn chat dc? nếu máy của bạn có bản quyền thì bạn recovery lại thử xem thế nào nhé. mà nhớ chuyển mấy cái data từ ổ chứa windows ra nơi khác nhé, vì recovery lại sẽ mất sạch ổ system đó. bác nào có ý kiến nào hay hơn thì giúp bạn này né zenbivip trường hợp bạn không phải tại mạng rồi,vì bạn nói vào web không được nhưng chát được,suy ra tại máy bạn,bạn thử fix xem có lỗi gì không,hay cách cuối cùng thử ghost máy lại xem sao Mình vẫn muốn tìm nguyên nhân, chứ ghost hay recover la phương pháp cuối cùng thôi!

Các chủ đề có liên quan khác