sao máy mình , định cài lại windows bỏ đĩa DVD windows 7 vào nó cứ hiện _ hiện _ liên tục đợi 1 hồi vẫn thế sao cài windows bây giờ

p/s : máy mình có ổ DVD , cài = đĩa xp dc nhưng windows 7 nó cứ hiện _ . Bấm đầy đủ nút rồi

Ryton

lúc trước bạn xài XP àh,hiện lên thế nào,nói rõ chút đi anh bạn

Cấp "rìu chiến bạc chấm" rồi mà còn hỏi cái câu đầy "ngớ ngẩn" vậy nè Hi, đùa thui Nói thiệt, gặp trường hợp của bạn thì mình đi bảo hành windows lun cho rồi

my_ngoc60

Đúng đấy bạn nói rõ cho anh em xem thử!!Chứ bạn nói thế có God mới hiểu được!!

Ý chủ thớt phải là nó cứ hiện dấu nhắc dos chứ gì? Coi lại cái đĩa đi, chắc nó hư rồi, bỏ qua máy khác xem thấy gì không?

Enno

cái đĩa đó hình như bị j rồi đó pác.

test lại thử coi

lolem_cobe

cái này có 2 nguyên nhân và mình cũng vừa từng gặp rồi.

1.là do đĩa windows của bạn có vấn đề=> bạn dùng đĩa windows khác xem.

2.ổ đĩa của bạn không đọc dc đĩa DVD nên khi cho đĩa windows 7 vào là không chay được.=>cài lại windows 7 bằng usb.ok

Akiba

duymanh777 hiện cái gì ?????????? bạn cứ bấm esc hay del , f12 gì đó cho nhiều lần hiện dấu" _ " liên tục . Bấm tùm lum nút vẫn không dc
ctm8.bkpro cái này có 2 nguyên nhân và mình cũng vừa từng gặp rồi.

1.là do đĩa windows của bạn có vấn đề=> bạn dùng đĩa windows khác xem.

2.ổ đĩa của bạn không đọc dc đĩa DVD nên khi cho đĩa windows 7 vào là không chay được.=>cài lại windows 7 bằng usb.ok đĩa windows ngon lành , vừa test trên 2 máy khác .

ổ đĩa mình đọc ngon lành DVD .......cài lại = usb thì mình không có usb .

mylove_bimat

mình nghĩ là đầu đọc có vấn đề CD thì OK còn DVD thì không đọc được (lổi do ổ quang)

locb mình nghĩ là đầu đọc có vấn đề CD thì OK còn DVD thì không đọc được (lổi do ổ quang) mình bỏ đĩa driver DVD vẫn nhận bt mà .

Các chủ đề có liên quan khác