ngocanh18_02

Xin Link Download Game Slenderman's Shadow

Slenderman's Shadow picture1

Slenderman's Shadow picture2

Slenderman's Shadow picture3

Slenderman's Shadow picture4

Slenderman's Shadow picture5

Slenderman's Shadow picture6

Slenderman's Shadow picture7

Slenderman's Shadow picture8

Slenderman's Shadow picture9

Slenderman's Shadow picture10

Slenderman's Shadow picture11

Slenderman's Shadow picture12

Slenderman's Shadow picture13

Slenderman's Shadow picture14

Slenderman's Shadow picture15

Slenderman's Shadow picture16

Slenderman's Shadow picture17

Slenderman's Shadow picture18

Slenderman's Shadow picture19

Slenderman's Shadow picture20

Giới thiệu game

Truyền thuyết thành thị (urban legend) kể rằng, vào một buổi tối, khi bạn đang một mình lang thang trong các khu phố vắng, nếu đột nhiên cảm giác có ai đó đang nhìn mình sau lưng, và bóng đèn điện cao áp chập chờn, thì điều bạn nên làm là đừng quay lại mà hãy chạy thật nhanh đến nơi nào có người, bởi chỉ có khi đó, bạn mới thoát khỏi cảnh bị loạn trí do Slender Man gây nên.

Tất nhiên, câu chuyện này đã được áp dụng rất thành công trong tựa game Slender. Để tạo cảm giác mới cho người chơi, đầu năm 2013, một nhóm lập trình viên đã cho ra mắt trò chơi Slenderman's Shadow (SS), với nhiều cải tiến rất sáng giá, chắc chắn sẽ khiến các fan của thể loại phiêu lưu - kinh dị, cũng như taigame.org - một fan của "sinh vật cao lớn trong bộ vest màu đen"!

Nếu bạn đã từng phàn nàn vì không gian của trò chơi Slender nguyên bản vốn chỉ tập trung tại một khu rừng tăm tối thì nay, với SS, bạn có thể trải nghiệm sự sợ hãi thông qua 9 môi trường khác nhau như bệnh viện, nhà kho bỏ hoang, nhà tù hay thậm chí là... đường phố về đêm! Thay vì chỉ tập trung vào tìm đủ 8 mảnh giấy, lần này, với mỗi màn chơi bạn sẽ phải tìm kiếm một mục tiêu cụ thể, ví dụ như tìm 8 con gấu bong trong một ngôi trường bỏ hoang, hay kiếm đủ bằng chứng bằng tranh vẽ của trẻ em về Slender Man trong khu lễ hội... Tất cả đều sẽ đem đến cho bạn cảm giác mới lạ khó tả!

Tuy nhiên, việc tìm đủ tất cả chúng để thoát thân không phải là chuyện dễ dàng, gần như bạn sẽ phải dựa vào may mắn mới có thể hoàn thành mục tiêu, bởi sau khi tìm được mảnh giấy, hay hộp quà, hay con gấu bông thứ 4 trở lên, tần suất xuất hiện của Slender Man sẽ ngày một nhiều và lắm lúc bạn sẽ phải giật mình khi thấy một bóng người lù lù đứng giữa hành lang đang như đang theo dõi “nhất cử nhất động” của bạn! Điều cần làm khi đó là bỏ chạy thật nhanh, nhưng bạn có thể chạy trốn trong bao lâu, khi hắn luôn có thể tìm thấy bạn? Có thể nói, việc vận dụng tính hồi hộp của trò chơi trốn tìm kết hợp cùng truyền thuyết “lạnh gáy” về một sinh vật bí hiểm đã tạo nên một không khí kinh dị rất riêng của SS, không lẫn vào đâu được!

Phụ trợ cho việc tạo không khí kinh dị, không thể không nhắc tới sự xuất sắc của âm thanh. Những tiếng sấm chói tai trong cơn mưa tầm tã, một vài tiếng động vọng lại từ đâu đó, nền nhạc mô phỏng tiếng tim đập thình thịch hay thậm chí là tiếng... bước chân của chính bạn cũng sẽ đem lại cảm giác ngột ngạt, khó thở! Tất nhiên, nếu bạn là một fan của thể loại kinh dị, đó chắc chắn là cảm giác bạn từng trông đợi. Còn nếu với những lính mới tập tành, hãy thử sức cùng phần chơi Christman Special để “đuổi bắt” cùng ông già Noel!

Hình ảnh của game là một bước nhảy ngoạn mục từ engine Unity “cũ kỹ” của Slender. Giờ đây, hiệu ứng ánh sáng được chăm chút chi tiết hơn, cùng những hiệu ứng đổ bóng, hay độ phân giải vân bề mặt... đều rất “hợp nhãn”! Tuy nhiên, game đòi hỏi cấu hình không phải hạng vừa, nên bạn sẽ cần một cỗ máy kha khá nếu muốn tận hưởng game ở mức Ultra!

Nhìn chung, bất luận Slenderman’s Shadow là một game đến từ những nhà phát triển không tên tuổi, thì nó vẫn có sức hút của riêng mình, đặc biệt là với những “tín đồ” của thể loại game phiêu lưu - kinh dị. Nếu bạn là một gamer tự cho mình là can đảm, hãy thử chơi Slenderman’s Shadow một lần mà không giật mình lần nào xem sao!

Cấu hình tối thiểu

CPU: Intel Core 2 Duo T5550 / AMD Equivalent

RAM: 2GB

VGA: Mobile Intel 965 Chipset / GeForce FX 5600 / Radeon 9600 LE

HDD: 800MB

Windows XP/7

+ Xin các bạn chia sẻ link Download Game Slenderman's Shadow Full!

Các chủ đề có liên quan khác