jupi1402

chao tất cả người, cho em hỏi 1 câu với:em biết là dịch vụ làm web site thuộc diện bất chịu thuế nên phần thuế suất k ghi gì hết đúng khộng ạ, vậy nếu em lỡ ghi vào ô thuế suất là 0% thì xem như HD đó sai rồi phải k, phải gạch và viết lại tờ khác? mong tất cả người khẳng định giúp em để e bớt lo lắng, xin Thank tất cả người nhiều.qua đó chỉ em cách sửa hóa đơn bị sai luôn nha!thank!
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
có ai đó rảnh bất trả lời giúp mình với.

kuhals

Trích:
Nguyên văn bởi annguyenthuy chao tất cả người, cho em hỏi 1 câu với:em biết là dịch vụ làm web site thuộc diện bất chịu thuế nên phần thuế suất k ghi gì hết đúng khộng ạ, vậy nếu em lỡ ghi vào ô thuế suất là 0% thì xem như HD đó sai rồi phải k, phải gạch và viết lại tờ khác? mong tất cả người khẳng định giúp em để e bớt lo lắng, xin Thank tất cả người nhiều.qua đó chỉ em cách sửa hóa đơn bị sai luôn nha!thank!-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-có ai đó rảnh bất trả lời giúp mình với.
Bạn ơi hàng bất chịu thuế và chịu thuế suất 0% là khác nhau nhé bạn!! Vì hàng bất chịu thuế suất thì bất được trả thuế đầu vào còn hàng thuế suất 0% là được ưu đãi về thuế được trả thuế đầu vào, vì chưa xé rời khỏi quyển nên bạn gạch bỏ ghi chữ hủy rùi xuất lại tờ khác nhé

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
S Đối tượng chịu thuế, đối tượng nộp thuế tiêu thụ đặc biệt và các trường hợp hàng hoá không phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt Luận văn Kinh tế 2
S Ô tô nhập khẩu chịu thuế TTDB có phải kê khai cho cơ quan thuế không? Pháp luật 3
V Cước vận tải quốc tế thanh toán bằng tiền mặt hoặc không có HĐồng phải chịu thuế suất Pháp luật 7
A Tài sản cố định không chịu thuế GTGT khi xuất hóa đơn dịch vụ có phải chịu thuế đầu ra hay không? Kế toán & Kiểm toán 16
V Nhập khẩu rượu, khi bán ra có chịu thuế TTĐB không? Pháp luật 11
S Tôi không biết xây nhà trọ cho thuê thì phải chịu đóng thuế như thế nào, có văn bản nào quy định việ Sinh viên chia sẻ 2
E Chênh lệch tỷ giá do đánh giá lại cuối năm có được tính vào thu nhập chịu thuế không? Kế toán & Kiểm toán 2
R Phân tích động lực học kết cấu công trình biển hệ thanh cố định trên nền san hô chịu tác dụng của tải trọng sóng biển và gió theo mô hình bài toán không gian Khoa học kỹ thuật 0
T Nghiên cứu nâng cao độ bền cơ lý và khả năng chịu nhiệt cho vật liệu trên cơ sở cao su Nitril không có (hoặc có rất ít) bột độn gia cường Khoa học Tự nhiên 0
A Bao anh chịu nổi không nhìn em quẩy Vui Cười Chém Gió 0

Các chủ đề có liên quan khác