lonelyangel1402

Hiện nay tui thấy nhiều người đem kheo cái hình chụp tốc độ khủng trên Speedtest.net nhưng thực tế có như vậy không . Tui thử kiểm tra và rút ra kết luận = không nên tin vào Speedtest.net

Tui dùng gói 300k/tháng (Home E+) của Viettel , đây là kết quả kiểm tra tốc độ trên Speedtest.net .

Speedtest.net :

Thực tế Tui download ở Youtube luôn Max speed .

Thử hỏi những ai đang xài gói Home E+ của Viettel coi có bao giờ tốc độ lên tới 1,3Mb/s chưa .

vudmc Hiện nay tui thấy nhiều người đem kheo cái hình chụp tốc độ khủng trên Speedtest.net nhưng thực tế có như vậy không . Tui thử kiểm tra và rút ra kết luận = không nên tin vào Speedtest.net

Tui dùng gói 300k/tháng (Home E+) của Viettel , đây là kết quả kiểm tra tốc độ trên Speedtest.net .

Speedtest.net :

Thực tế Tui download ở Youtube luôn Max speed .

Thử hỏi những ai đang xài gói Home E+ của Viettel coi có bao giờ tốc độ lên tới 1,3Mb/s chưa . Bạn tìm hiểu thêm về Megabit(Mb/s) và Megabyte (MB/s) nhé. Còn trang này test tương đối chính xác

viet_team

nên nhớ Megabyte = 8 Megabit nhé . Còn bạn nào chưa phân biệt được sự khác nhau thì xin đừng có lập topic nói speedtest nhảm .

giang_mafia198

Nếu thế thì vẫn sai , mạng tui download từ server youtube ở bên Mỹ mà tốc độ cũng 370kB/s , đằng này Speedtest cũng kiểm tra đường truyền sang Mỹ chỉ 1,3Mb/8 = 165Kb/s . Thế là chỉ có 50% thôi sao .

các bạn thấy sao : Mình xài mạng giáo viên của vnpt 65k/tháng

so với bạn vũ dmc thì tốc độ của mình hơn mà lại tốn có 65k/ tháng thì nên xài cái nào

---------- Bài thêm lúc 18:49 ---------- Bài trước là lúc 18:46 ----------

sau khi post bài mình thấy ngi nghi kiểm tra lại thì lại thấy

[url=http://www.speedtest.net][/url]

Garmann

Test cũng chỉ để tham khảo thôi, nhiều lúc cũng không đúng

Nói chung còn tùy sever và mạng lúc đó chập chờn hay bình thường

Mình thấy đánh giá khá chuẩn đó chứ, đây là của mềnh

Tốc độ download bằng IDM là 940kb/s ( host không giới hạn tốc độ)

còn đây là tốc độ ở youtube

các bạn cùng test đưa lên đây để thảo luận

p/s: mềnh dùng gói 8mb FPT

Willamar

Xem chữ kí của mình nè

hoàn toàn không photoshop

test vài lần kết quả cũng tương tự, mặc dù tốc độ thật chỉ trên dưới 1MB/s

kAjzU_bEe

Nhìn hàng đi rồi nói chuyện đi cưng

con trên thì là VPS, upload mediafire được có 1000kb

Con này ở trong ktx, up MF được 6000kb

Camdin

test di test lại vẫn vậy, thấy cũng ..... đúng

Colier

math man Nhìn hàng đi rồi nói chuyện đi cưng

con trên thì là VPS, upload mediafire được có 1000kb

Con này ở trong ktx, up MF được 6000kb cha này chém kinh, nhìn cái ISP vs serve mà dám bảo mạng ktx ktx bên mĩ à

---------- Bài thêm lúc 16:01 ---------- Bài trước là lúc 15:58 ----------

patien Xem chữ kí của mình nè

hoàn toàn không photoshop

test vài lần kết quả cũng tương tự, mặc dù tốc độ thật chỉ trên dưới 1MB/s trang web nó đổi giao diện từ đời paraoong cới chuồng mà moi cái ảnh đó ở đâu ra thế bạn

ninhcongthanh cha này chém kinh, nhìn cái ISP vs serve mà dám bảo mạng ktx ktx bên mĩ à

---------- Bài thêm lúc 16:01 ---------- Bài trước là lúc 15:58 ----------

trang web nó đổi giao diện từ đời paraoong cới chuồng mà moi cái ảnh đó ở đâu ra thế bạn Có giờ giấc ngày tháng trong hình đó bạn, mới hơn nửa năm mà bạn làm như thế kỉ trước vậy

Đơn giản là thấy tốc độ Viettel ấn tượng quá nên lưu lại cho hậu thế

Các chủ đề có liên quan khác