g4jhn_v3d3m_9x

Dịch vụ kiểm tra tốc độ đường truyền SpeedTest.net vừa nâng cấp giao diện mới và bổ sung thêm một số chức năng hữu ích.

Để kiểm tra tốc độ đường truyền Internet, bạn truy cập địa chỉ Code: http://speedtest.net . Biểu tượng hình tam giác ở bản đồ dựng đứng xác định vị trí hiện tại của bạn, khung tọa độ ở bản đồ nằm ngang bên dưới cho phép bạn xác định vị trí máy chủ muốn “mượn” để kiểm tra tốc độ đường truyền. Khung thông tin nằm bên phải bản đồ hiển thị địa chỉ IP đường truyền của bạn, kèm theo đó là tên nhà cung cấp dịch vụ internet (ISP).

Phiên bản mới tích hợp chức năng tự động chọn vị trí máy chủ thông minh, nghĩa là bạn không nên phải chọn vị trí máy chủ theo cách thủ công nữa mà dịch vụ sẽ tự động chọn giúp bạn. Bạn chỉ chuyện nhấn Begin Test để bắt đầu.

Sau khi kiểm tra xong, kết quả sẽ hiển thị trên màn hình. Bạn có thể biết được tốc độ download tại mục Download speed, cũng như tốc độ upload tại mục Upload speed.

Để kiểm tra và lưu trữ thông tin về tốc độ của nhiều đường truyền khác nhau, bạn có thể đăng ký một tài khoản Speedtest.net miễn phí tại đây. Với tài khoản cá nhân vừa đăng ký, bạn có thể sử dụng chức năng “mới toanh” Speed Wave, giúp bạn theo dõi kết quả kiểm tra đường truyền tại nhiều thời (gian) điểm khác nhau, đồng thời (gian) so sánh tốc độ với người dùng khác.

Trên giao diện chính của dịch vụ, bạn chọn chức năng Speed Wave, nhấn nút Start a speed wave. Đặt tên cho Speed Wave tại mục Speed Wave Name, ấn định thời (gian) hạn hiển thị kết quả kiểm tra đường truyền của bạn trên trang cộng đồng SpeedTest.net tại mục Expiration Date. Xong, nhấn Create.

Lúc này, dịch vụ sẽ bắt đầu kiểm tra tốc độ đường truyền của bạn và đăng tải lên trang cộng đồng SpeedTest.net. Ai cũng có thể theo dõi và so sánh với tốc độ đường truyền của nhau.

Nguyễn Như Thi

Theo

thuydu1984

NhoMt Ảo lắm. Cứ CFOS Speed rồi chơi max line ... nhìn xem bao nhiêu kb/s mới gọi là chuẩn ... Bạn có thể chỉ dẫn cụ thể không? Mình gà vấn đề này quá

---------- Bài thêm lúc 03:24 ---------- Bài trước là lúc 02:49 ----------

emmo_veanh8x

doquoctruong92 Bạn có thể chỉ dẫn cụ thể không? Mình gà vấn đề này quá

---------- Bài thêm lúc 03:24 ---------- Bài trước là lúc 02:49 ----------

ý tớ là cài CFOS Speed rồi tải khoảng chục link = IDM --> Khi đó ban thông line của mình sẽ max

Việc cuối cùng là bạn thử nhìn lên cái hiểu đồ lên xuống của CFOS Speed xem được bao nhiêu kb/s. ---> Chuẩn nhất.

Ví dụ bạn test ở speedtest.net thấy nó thông báo bạn down được 2mb/s, nhưng sự thật bạn down được vài trăm kb/s hết ga. Cái đó mới gọi là ảo. Nói chung SpeedTest chỉ dành cho mấy bạn mạng cùi thích tự sướng nhìn thông số ảo thôi.

buiquangvinh_88

Mạng nhà mình đây ,bạn tính coi được mấy Mb (hay mấy kb-mạng cùi ,thích tự sướng như bạn nói ở trên )

Nói chung là cái này nó không phụ thuộc trên những gì bạn nói đâu,theo mình nó phụ thuộc trên rất nhiều yếu tố khác nữa,có thể nó check cái khác,có trời mới biết được.hj

tungshooter

Tớ chỉ tin vào Max Speed Line thôi, thông số thực sự của Line . Phải download rồi kiểm tra tốc độ tối đa, chứ còn test kiểu kia thì ... ảo tung chảo ..

Từ hôm đứt cáp tới giờ, down từ mediafire được bây nhiêu thôi

Các chủ đề có liên quan khác