Bran

mọi người cho mình hỏi bây giờ mình muốn toạn tiêu đề cho một bài như sau:

1.noi dung

1.1noi dung

NỘI DUNG

1.2noi dung

noi dung

1.3noi dung

...........

mình muốn hỏi là khi từ 1.=> 1.1 chỉ cần enter và ấn tab là được 1.1. Nhưng sau khi đánh NỘI DUNG bên trong mục 1.1. thì làm thế nào khi xuống dòng máy tự hiểu tiếp là 1.2.

Wynton

thanhtrung88 tất cả người cho mình hỏi bây giờ mình muốn toạn tiêu đề cho một bài như sau:

1.noi dung

1.1noi dung

NỘI DUNG

1.2noi dung

noi dung

1.3noi dung

...........

mình muốn hỏi là khi từ 1.=> 1.1 chỉ cần enter và ấn tab là được 1.1. Nhưng sau khi đánh NỘI DUNG bên trong mục 1.1. thì làm thế nào khi xuống dòng máy tự hiểu tiếp là 1.2. 1. Word XP, 2003

2. Bạn mở word ra vào gõ 1. gõ nội dung và enter (sau dấu . có khoảng trắng nhé). Sau khi xuống dòng thông thường word sẽ tự động điền vào cho bạn là số 2. . Bây giờ bạn nhấn Tab trên bàn phím sẽ thấy số 2. bị mất thay vào đó là chữ a. (thông thường là vậy). (Bước 1 và 2 là để kiểm tra chức năng đánh tự động vừa được bật chưa)

3. Để tiến hành như yêu cầu của bạn, bạn mở word ra, chưa cần gõ gì cả.

4. Nhấp vào Bullets and Numbering

5. Chọn tab outline Numbered.

6. Chọn mục có kiểu đánh phù hợp. (lựa chọn thứ 2 từ trái sang phải)

7. Ok

Bây giờ ra ngoài word bạn gõ: 1. Nội dung sau đó enter --> thì sẽ thấy xuất hiện số 2.

Muốn có 1.1. thì bạn nhấn tap trên bàn phím. Muốn có số 2. thì bạn nhấn đồng thời (gian) 2 phím Shift + tab.

Note: Nếu bước 1 và 2 chưa tự động thì bạn có thể làm như sau:

1. vào Tools

2. Autocorrect Options

3. Chọn Autoformat as you type

4. Đánh dấu chọn vào mục Automatic numberd lists

5. OK

tracgiahan96

bạn vào lamviectainha.net mà xem nhé, mình tập hợp tất cả đê các bạn có thể tự học và rõ hơn trong đó

Các chủ đề có liên quan khác