baby_hettien

Tại sao khi mở cùng 1 file Video trên jetAudio và trên MPC lại khác nhau nhiều đến vậy -tất nhiên là trên cùng 1 máy rồi-

VD: trên jet thì hình ảnh bị mờ đi rất nhiều, sub của phim cũng chung hiện tượng bị vỡ thành các hạt và hình ảnh không sắc nét

còn đây là khi mình mở trên MPC

hơn nữa jetaudio rõ ràng là có hỗ trợ các kiểu file như .avi .mkv.... nhưng mình chỉ chạy được 1 số file cũng có đuôi là avi mkv số còn lại đều không thể chạy trong khi MPc thì chạy ngon lành không tha thằng nào cả

P/S: mình vừa thử cài KPhần mềm nhưng nó cũng có 1 kết cục như thằng Jet vậy

Trợ giúp mình vụ này với

Quên mất màn hình của mình là 15.6 laptop trong khi cái máy bàn của mình màn hình 17 vuông thì lại không có hiện tượng như trên nghĩa là cả jet và MPC,KPhần mềm ..nói chung là tất cả những phần mềm hỗ trợ xem phim mình vừa cài đều cho hình ảnh rõ nét

Bác thử zoom nhỏ màn hình của 2 trình trên lại rùi cho nó có cùng size xem sao ?

Có lẻ là nó sẽ như nhau đó bác ạ !

Còn chuyện thằng này đọc được thằng kia hok đọc được hay đọc được sơ sơ cũng là chuyện thường thôi. ! phụ thuộc vào phiên bản mới cũ, tính chuyên dụng nữa.

Chúc bác vui !

Conall

1 số file mà bạn bảo jetAudio k đọc được, bạn phải đặt thuộc tính cho nó là tự mở = jetAudio = menu Open With (chuột phải vào file đó, chọn Open With, sau đó chọn nó mở = jetAudio và tick chọn cái dòng luôn luôn mở = jetAudio)

Về hiện tượng sub bị vỡ hạt, cái này là do chất lượng của phim. Bạn thử xem 1 phim m-HD rồi so sánh với DVDRip nhé, sub của DVDRip sẽ bị vỡ hạt còn m-HD thì k sao, để tránh chuyện này bạn chỉnh lại font, kích thước cho sub là ok

Hiện mình vẫn xem phim = jetAudio và thấy khá tốt, chưa thấy j phải phàn nàn

Yvon

Trích t24_nam1771990 View Post 1 số file mà bạn bảo jetAudio k đọc được, bạn phải đặt thuộc tính cho nó là tự mở = jetAudio = menu Open With (chuột phải vào file đó, chọn Open With, sau đó chọn nó mở = jetAudio và tick chọn cái dòng luôn luôn mở = jetAudio)

Về hiện tượng sub bị vỡ hạt, cái này là do chất lượng của phim. Bạn thử xem 1 phim m-HD rồi so sánh với DVDRip nhé, sub của DVDRip sẽ bị vỡ hạt còn m-HD thì k sao, để tránh chuyện này bạn chỉnh lại font, kích thước cho sub là ok

Hiện mình vẫn xem phim = jetAudio và thấy khá tốt, chưa thấy j phải phàn nàn mình đâu phải lần đầu sử dụng jet đâu mà, dùng mấy năm rồi nhưng từ khi chuyển sang chạy trên laptop thì mới có vấn đề như thê

[QUOCTE=bann11f;4665670]

Bác thử zoom nhỏ màn hình của 2 trình trên lại rùi cho nó có cùng size xem sao ?

Có lẻ là nó sẽ như nhau đó bác ạ !

Còn chuyện thằng này đọc được thằng kia hok đọc được hay đọc được sơ sơ cũng là chuyện thường thôi. ! phụ thuộc vào phiên bản mới cũ, tính chuyên dụng nữa.

Chúc bác vui ! [/QUOTE]

mình vừa thử cho cả hai đều ở kích cỡ nhỏ bình thường rồi mới full màn hình nhưng jet vẫn bị mờ mờ như thế

còn chất lượng phim thì như mình vừa nói nó là cùng 1 file chạy trên 1 máy tuy là DVDrip nhưng chả có lý gì mà khác nhau đến vậy

Các chủ đề có liên quan khác