Công ty VietBook là một công ty kinh doanh sách đang xem xét chuyện mở một của hàng sách mới trong hệ thống cung cấp sách của mình. Công ty vừa chi 15.000USD năm ngoái để nghiên cứu thị trường. Cuối cùng công ty quyết định mở một cửa hàng bằng chuyện mua va sủa chữa lại một tòa nhà nhỏ với chi phí 100.000USD, chi phí này sẽ được khấu hao theo phương pháp khấu hao đường thẳng trong 8 năm. Giá trị tài sản sau khi khấu hao dự kiến còn 0USD. Toàn bộ tài sản của dự án dự kiến bán được 50.000USD vào cuối năm thứ năm. Công ty dự kiến dự án sẽ đem lại doanh thu 100.000USD mỗi năm trong hai năm đầu tiên và 120.000USD mỗi năm cho 3 năm tiếp theo. Chi phí sản xuất sản phẩm dự kiến chiếm 60% doanh thu và chi phí cố định khác để phục vụ chuyện sản xuất là 10.000USD mỗi năm. Để bắt đầu dự án, nhu cầu vốn lưu động là 40.000USD. Ngoài ra, nhu cầu vốn lưu động cho sản xuất chiếm 20% doanh thu mỗi năm. Vốn lưu động sẽ được thu hồi vào cuối năm thứ năm của dự án. Công ty dự định đi vay 50.000USD với lãi suất 7%/năm.

Chi phí thời cơ của dự án là 12%. Thuế suất 30%.

Lập dòng trước của dự án và tính NPV. Công ty có nên đầu tư vào dự án hay không?

...

Ai đó giúp mình giải cái này đàng hoàng chứ đừng ghi đáp số không thôi!! Please. Ngày mốt mình cần rồi! =(( thảm quá!!

tatca_laem

trc hết xin lỗi vì vừa lạc đề, vì bài rep này của tui không có tính chất trả lời câu hỏi của ngừi hỏi, mà chỉ vì tui mún nói vài điều thôi. nên bạn không cần xem bài này cũng dc, nee, vì bài này không có giải bt đâu ^^

có thể đây là quan điểm cá nhân,vì tui ngĩ đơn giản là, không biết hay không mún trả lời thì thôi, cứ chuyện đi tìm câu khác mình biết mà trả lời , đừng vì 2đ thưởng hay vì cái gì khác mà vào nói những lời hay không nghĩa, hay khích lệ sáo rỗng kiểu như: "cố gắng nhé", "tự giải đi". vừa nói thế thì ngừi ta đi hỏi làm cái gì.

với bạn rep đầu tiên: bạn quá tự tin vào tiềm năng của mình, và bạn cũng là nhà marketing siêu việt, và rất giỏi môn đạo đức nhà trường. "Định giúp" rồi "giúp thì vănphòng chốngđóng cửa". ngay từ đầu vừa biết thế thì vào nói làm gì? dư thừa! có nói người khác thì cũng cần phân biệt rõ "nhờ giải hộ" và "ko biết làm nhờ giúp đỡ". tui không biết quá trình học tập của bạn như thế nào, nhưng nói kiểu như bạn thì chắc là bạn rất xứng đáng với văn bằng nhỉ. thành thật chúc mừng bạn. mong là vănphòng chốngcủa bạn ngày 1 ăn nên làm ra.

Stanburh

tui thấy tội nghề bạn quá đi định giúp bạn.

Nhưng nghĩ lại làm thế thì vănphòng chốngtư vấn của tui chắc bị đóng cửa sớm quá. Hơn thế nữa, tui nghĩ bạn còn đi học. Bài tập mà đem lên đây nhờ người khác giải hộ. Sau khi ban ra trường rồi chẳng biết làm gì.

Chắc chỉ làm ô nhục cho văn bằng thôi.

Chịu khó tự giải đi nhé, bạn vẫn còn tới ngày mốt để giải đấy. Cố gắng lên nhe.

Fletch

đang lúc buồn ngủ đọc câu hỏi của bạn mà thấy buồn ngủ bất thể đọc hết được nhưng nếu như bạn có câu hỏi này thì chắc hẳn bạn là 1 người đang theo học nghành kế toán hay quản trị phải không? mình học cũng học kế toán và cũng có gặp những câu hỏi tương tự như bạn đó, nhưng còn nên phải đọc kĩ câu hỏi vì chỉ cần khác 1 chút thôi thì bài toán lại ra 1 đáp số khác rồi! mà để đọc chính xác và cho bạn câu trả lời thì mình bất thể vì mình qua buồn ngủ mà khi vừa buồn ngủ thì mình bất thể làm được cái gì ra hồn cả! nếu như ngày mai mình có thời (gian) gian lên mạng thì nhất địnhh mình sẽ vào đọc lại câu hỏi của bạn và cho bạn câu trả lời ,nhưng mình thấy mấy bạn trước nói cũng có lí đó, bạn còn đi học nên những bài tập thì chịu khó suy nghĩ 1 chút , càng những bài tập khó thì bạn cáng phải cố gắng tìm hiểu suy nghĩ thì sau này khi bạn ra trường rồi thì bạn mới có thể có đủ kiến thức để tự tin bước vào công chuyện 1 các dễ dàng được chứ nếu cứ có bài khó là nhờ tất cả người giúp thì bất nên bạn ạ! nên chăng chỉ là hỏi tất cả người để tham tiềmo từ đó lấy đó làm nền tảng để xây dựng lên bài của mình thôi!

chúc bạn học tốt!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
R Hướng dẫn giải bài tập Tài chính doanh nghiệp hiện đại Quản trị Tài Chính 0
D Bài giảng Phân tích tài chính doanh nghiệp - Lê Hoàng Vinh Luận văn Kinh tế 0
X Nhờ Mods tải giúp em PHÂN TÍCH TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP - LÊ HOÀNG VINH Khởi đầu 1
D Đề cương ôn tập môn phân tích và đầu tư chứng khoán - Tài chính doanh nghiệp C – k49 Luận văn Kinh tế 0
Y Phân tích thống kê tình hình sử dụng vốn sản xuất kinh doanh và kết quả hoạt động tài chính của Xí nghiệp Sông Đà 12.5 thời kỳ 2003 – 200 Luận văn Kinh tế 0
N Vận dụng thủ tục phân tích với kiểm toán khoản mục doanh thu trong kiểm toán Báo cáo tài chính Luận văn Kinh tế 0
T Thực trạng phân tích Báo cáo tài chính tại Công ty Cổ phần Xây dựng và Kinh doanh Địa ốc Hoà Bình Luận văn Kinh tế 0
A Thực trạng và giải pháp hoàn thiện phân tích tài chính doanh nghiệp để phục vụ hoạt động cho vay tại Ngân hàng phát triển Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
I Xây dựng Văn hóa doanh nghiệp lĩnh vực dịch vụ để đáp ứng yêu cầu hội nhập Nghiên cứu văn hóa doanh nghiệp điển hình của tập đoàn tài chính bảo hiểm Bảo Việt Luận văn Kinh tế 0
C Vận dụng một số phương pháp thống kê phân tích tình hình sử dụng vốn sản xuất, kinh doanh và kết quả hoạt động tài chính Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác