Taylor

Quán net nhà mình vừa rồi bất hiểu sao mất hết kết nối mạng. Khi dùng lệnh ping thì rõ ràng là có mạng nhưng khi sử dụng các trương trình như Yahoo hay bold online thì đều báo là không kết nối internet. Gọi người của bưu điện đến thì họ bảo vào ascendancy console > arrangement conection chỉnh thông số IP. Bây giờ thì dùng được rồi nhưng mỗi khi apparition lại máy là lại phải chỉnh lại phiền lắm. Tại sao lại không để nó tự động tìm kết nối mạng như trước kia nhỉ. Mình dùng mạng ADSL cáp quang của VNPT.

Kirkland

Ping có mạng - mạng đó chỉ là mạng lan do moderm làm ra (tạo) ra nên bất phải là mạng Internet.

- Cách tốt nhất là lấy giấy viết ghi lại các thông số IP trong arrangement affiliation ( hay dùng chức năng Alt+Print Screen để chụp ảnh rồi adhesive vào chat hay acrylic lưu lại) để khi nào cài lại máy thì mình tự chỉnh lại là được.

Everhart

Bạn ui, mạng nhà bạn có phải là mạng Giáo Dục hông? nếu là mangj GD thì tương tự nhà mình rùi. Híc thỉnh thoảng nhà mình cũng bị như vậy. nè cách tốt nhất là đổi mạng đi

Các chủ đề có liên quan khác