tammobi832547

Nễu bạn có một chiếc máy tính đời cao.bạn muộn có một hệ điều hành nhìn đẹp mắt và chuyên nghiệp.Windows 7 có lẽ là lựa trọn hợp lý nhất,ở những máy tính có cấu hình cao hay là khá.còn nễu máy tính của bạn cấu hình quá thấp để có thể chạy được HĐH đó,hay bạn không thể cài sử dụng windows 7 vì windows 7 không thể hỗ trợ bạn khi bạn muỗn chơi một số game đời cổ,hay bạn là một nhân viên vp và windows 7 không hỗ chợ một số phần mềm như ở windows XP.vậy tại sao chúng ta không chỉnh sửa lại windows XP một chút cho Hệ Điều Hành này trông thật long lanh và chuyên nghề không kém gì các HĐH đời sau.Với những menu nổi như của Mac (Apple),hay các Sidebar tiện ích như ở windows 7,giao diện media style 3d trong suốt đẹp mắt.

Tất cả rất đơn giản,bạn chỉ cần download những tiện ích này của window về để trang trí cho HĐH của mình được rồi.

+) Đầu tiên là RKLauncher :

đây là tiện ích giúp bạn có 1 thanh Taskbar với các Icon nổi lên như ở HĐH Mac(Apple).

Chú ý một chút,khi bạn download về và cài đặt ra RKL được mặc định là để bên dưới cùng trên desktop nó trùng với thanh taskbar.để sửa vị trí bạn vào properties của taskbar chọ cho nó ẩn đi sau đó bạn bấm vào properties của RKL chỉnh lại vị trí tùy theo ý mình muỗn.

+) Windows sidebar :

đây là tiện ích giúp bạn có một thanh sidebar tiện ích bên phải màn hình với các tiện ích thông dụng như:Trình chiếu ảnh,đồng hồ,lịch,thời tiết,tốc độ CPU...

Khi giải nén ra các bạn chạy file .reg để đăng ký trước rồi hãy chạy file sidebar.exe

+) Media center style:

bộ thame làm ra (tạo) cho HĐH của bạn có giao diện hiệu úng 3D nổi,trong suốt nhìn rất đẹp.

các bạn tích vào themes cho nó apply vào Windows.sau đó ra desktop chọn properties để chọn cái themes ấy cho nó hiể thị.

+) Safari và Ituners.

phần mềm lướt web và chạy nhạc video của Mac Apple.giao diện nhìn rất đẹp và chuyên nghiệp. các bạn có thể xem và tải tại đây :

+) Còn đây là bộ ảnh nền cho windows 7 và XP gồm những ảnh có chủ đề về Windows rất đẹp và có độ phân giải cao.

Chúc các bạn vui vẻ,

có gì xin đóng lũy ý kiến cho mình biết.

Đây là một số ảnh :

Good luck !

Các chủ đề có liên quan khác