linha9_k21

Mình thấy trong zoom cũng bàn đến vấn đề này khá nhìu rồi nhưng không chỉ dẫn cụ thể làm cho một số bạn kiến thức IT còn ít không thể làm theo được. Hy vọng bài viết của mình tất cả những bạn nào coi qua cùng làm được.

Bươc1. Cắm USB vô máy tính (quá dễ đúng không nào)

Bước 2. Chọn một bức ảnh mình KẾT (lưu ý là hơi tối màu càng tốt) ở bất cứ ổ nào trong máy tính, kích thước bức ảnh càng nhỏ càng tốt cái này về sau sẽ nói rõ hơn. Copy nó và Paste vào USB của bạn. ok?

Bước 3. Bạn Copy đoạn mã dưới đây:

[.ShellClassInfo]

HTMLInfoTipFile=Comment.htt

ConfirmFileOp=0

[ExtShellFolderViews]

{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}={BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}

[{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}]

Attributes=1

IconArea_Text=0x00FFFFFF

Ok rồi các bạn tiến hành mở trình soạn thảo Notepad trong máy tính của mình Start -> Programs-> Accessories -> Notepad. OK giờ Paste đoạn mã trên vào. Chú ý nè các bạn có nhìn thấy dòng lệnh g:\a6.jpg không? Trong đó a6 là tên bức hình của mình. các bạn nhớ sửa a6 thành tên bức hình mà mình vừa Paste vào USB ví dụ: g:\meo.jpg vvv nhớ đó đây là công đoạn quan trọng nhất.

Bước 4: Từ của sổ của notepad bạn chọn File -> save as tới đây nó sẽ bắt mình lưu vào ổ nào của máy tính và tất nhiên là mình chọn lưu vào USB của mình rồi tiếp theo các bạn nhin vào ô File name bạn đặt tên nó là desktop.ini và giờ thì Save hehe sắp được rùi.

Bước 5 : Bạn mở USB của mình ra và refresh một vài phát là tháy kết quả.

Bước 6 : Giấu 2 files ảnh và file desktop configuration settings các bạn làm như sau

trên thanh công cụ chọn Tool -> Folder options -> View trong mục Hidden file and folder các bạn chọn do not show hidden file and folder rồi tích vào ô hide protected operating là xong rùi đấy

Bạn củ cố gắng làm đi hay lém chúc bạn thành công.

Nếu thấy hay thì Thank rùm cái nha

Frans

Mình dùng code như thế này

[.ShellClassInfo]

IconFile=logo.ico

IconIndex=0

ConfirmFileOp=0

OriginalIcon=%

IconArea_text=22222222

Save lại với tên "Desktop.INI"

Trong đó

IconFile=logo.ico - Tên hình ảnh xuất hiện khj kích đúp vào ổ đĩa ( icons ấy )

IconArea_Image=desktop.jpg - Tên Ảnh nền sẽ xuất hiện trong USB

lovelyfinger Mình thấy trong zoom cũng bàn đến vấn đề này khá nhìu rồi nhưng không chỉ dẫn cụ thể làm cho một số bạn kiến thức IT còn ít không thể làm theo được. Hy vọng bài viết của mình tất cả những bạn nào coi qua cùng làm được.

Bươc1. Cắm USB vô máy tính (quá dễ đúng không nào)

Bước 2. Chọn một bức ảnh mình KẾT (lưu ý là hơi tối màu càng tốt) ở bất cứ ổ nào trong máy tính, kích thước bức ảnh càng nhỏ càng tốt cái này về sau sẽ nói rõ hơn. Copy nó và Paste vào USB của bạn. ok?

Bước 3. Bạn Copy đoạn mã dưới đây:

[.ShellClassInfo]

HTMLInfoTipFile=Comment.htt

ConfirmFileOp=0

[ExtShellFolderViews]

{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}={BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}

Attributes=1

IconArea_Text=0x00FFFFFF

Ok rồi các bạn tiến hành mở trình soạn thảo Notepad trong máy tính của mình Start -> Programs-> Accessories -> Notepad. OK giờ Paste đoạn mã trên vào. Chú ý nè các bạn có nhìn thấy dòng lệnh g:\a6.jpg không? Trong đó a6 là tên bức hình của mình. các bạn nhớ sửa a6 thành tên bức hình mà mình vừa Paste vào USB ví dụ: g:\meo.jpg vvv nhớ đó đây là công đoạn quan trọng nhất.

Bước 4: Từ của sổ của notepad bạn chọn File -> save as tới đây nó sẽ bắt mình lưu vào ổ nào của máy tính và tất nhiên là mình chọn lưu vào USB của mình rồi tiếp theo các bạn nhin vào ô File name bạn đặt tên nó là desktop.ini và giờ thì Save hehe sắp được rùi.

Bước 5 : Bạn mở USB của mình ra và refresh một vài phát là tháy kết quả.

Bước 6 : Giấu 2 files ảnh và file desktop configuration settings các bạn làm như sau

trên thanh công cụ chọn Tool -> Folder options -> View trong mục Hidden file and folder các bạn chọn do not show hidden file and folder rồi tích vào ô hide protected operating là xong rùi đấy

Bạn củ cố gắng làm đi hay lém chúc bạn thành công.

Nếu thấy hay thì Thank rùm cái nha thank thank thank

Transcend HBV Mình dùng code như thế này

Save lại với tên "Desktop.INI"

Trong đó

IconFile=logo.ico - Tên hình ảnh xuất hiện khj kích đúp vào ổ đĩa ( icons ấy )

IconArea_Image=desktop.jpg - Tên Ảnh nền sẽ xuất hiện trong USB sao cái icon vẫn k đổi nhỉ

Kearney

rongdenrt sao cái icon vẫn k đổi nhỉ Thế cái ảnh đó pác chuyển về đuôi *.ico chưa

muakiniem2109

bác ơi em lam sao khong duoc nhỉ.

lam mãi mà khong dược, chán quá, bac chỉ lại cho em nha,

thanks

timbandj

vudinhtien2 bác ơi em lam sao khong duoc nhỉ.

lam mãi mà khong dược, chán quá, bac chỉ lại cho em nha,

thanks Nếu bạn tiến hành đúng như thế mà không được thì bạn nên xem lại tên của ổ đĩa USB của mình chú ý là không phải lúc nào cũng là ổ G. Với một só máy nó đặt tên là ổ F như vậy bạn phải thay đúng tên ổ. Chúc bạn thành công

Muir

dùng phần mềm này cho dễ sử dụng :

links :

Ossie

lovelyfinger Nếu bạn tiến hành đúng như thế mà không được thì bạn nên xem lại tên của ổ đĩa USB của mình chú ý là không phải lúc nào cũng là ổ G. Với một só máy nó đặt tên là ổ F như vậy bạn phải thay đúng tên ổ. Chúc bạn thành công bạn ơi, vẫn không làm dc. Mình xài windows 7, refresh mỏi tay luôn mà vẫn không đổi.Mình thề là mình làm đúng theo hướng dẫn

Các chủ đề có liên quan khác