pe_kute_bun

Hôm nay, có một chị ghé nhà em chép hình. Chị đó đưa cho em cây USB của chị đó. Em mở lên thì thấy thư mục USB đó có hình nền (hìnhcoi nhưhình chị đó thì phải ).

Em có chụp hình lại nè.

Anh em có ai biết cách nào làm được như thế này không? Chỉ em với. Em hỏi chị đó sao làm được thì nói bạn chị đó làm giùm. Nên em lên đây hỏi anh em vậy.

Nếu bài này em có post sai box thì mong Mod chuyển đi giùm em nha.

Trả lời:

Bạn hãy mở Notepad ra và nhập vào đoạn mã sau:

[ExtShellFolderWiews]

{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}={BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}

[{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}]

Attributes=flower_380

IconArea_Text=BLUE

[.ShellClassInfo]

ConfirmFileOp=0

Sau đó, bạn Save nó vào USB và tìm một ảnh mà mình thích rồi đổi tên 12.JPG thành tên của ảnh mà bạn định làm hình nền. Kích hoạt lại USB thế là xong.

Chúc bạn thành công!

mrnguyen239

bạn có thể tải phần mềm free usb manager, mục trang trí cho usb là bạn có thể như usb của chị bạn, đây là đường link , chúc bạn thành công

hoang_khiem93

Chỉ dùng trong windows Xp trở Lui! win7 không sùng được hình nền!

Trong win7 thì làm như sau:

Tạo file desktop.ini với nội dung

[AveFolder]

IconArea_Image=<đường dẫ tới hình ảnh bạn muốn làm nền cho folder>

ducanh_pro34

Thank anh em nhiều nha. Hiện giờ thì USB của em thằng bạn mượn rồi. Ngày mai trả về em làm thử. Để xem có được không. Mà cho em hỏi luôn. Cái này chỉ sử dụng cho USB thôi hay cho các thư mục trong máy tính luôn vậy anh em?

pink_piglet_94

hoangtien2702 Thank anh em nhiều nha. Hiện giờ thì USB của em thằng bạn mượn rồi. Ngày mai trả về em làm thử. Để xem có được không. Mà cho em hỏi luôn. Cái này chỉ sử dụng cho USB thôi hay cho các thư mục trong máy tính luôn vậy anh em? Nếu bạn đang dùng xp thì cách này còn có thể áp dụng trong các thư mục & forder trên máy tính mà không riêng gì USB. Ngày trước mình từng nghịch cái này suốt. Giờ chán rồi với lại dùng windows 7 nó không thấy hỗ trợ nữa

Chess

trantuyenpro335 Nếu bạn đang dùng xp thì cách này còn có thể áp dụng trong các thư mục & forder trên máy tính mà không riêng gì USB. Ngày trước mình từng nghịch cái này suốt. Giờ chán rồi với lại dùng windows 7 nó không thấy hỗ trợ nữa Mình xài windows XP bạn à. Để vọc thử xem được không. Thank nhiều nha.

Mình mới làm thử cho mấy ổ đĩa. Được rồi bạn. Thank nhiều. Nhưng mà hình như chỉ làm cho ổ đĩa thôi phải không? Mình thử làm ra (tạo) cho vài thư mục trong ổ đĩa mà không được. Chỉ có ổ đĩa mới được thôi. Dù sao cũng Thank bạn.

Các chủ đề có liên quan khác