chào các bạn.mình làm chuyện văn phòng.nhiều lúc phải ra ngoai in tài liệu.cứ mỗi lần ra ngaòi lai phải tắt máy tính,khi nào về lại bật lên.như vậy rât bất tiện .bây giờ mình muốn làm ra (tạo) một chươg trình Screen Saver cho riêng mình.đưa nhưng ảnh mình thich để bảo vệ màn hình.mình phải làm như thế nào.mình cảm ơn

trong winxp bạn click chuột phải vào desktop chọn properties,tại thẻ sceen saver,dưới dòng screen saver click vào sẽ thấy 1 menu xổ xuống,bạn chọn my pictures slideshow ,rồi click vào mục settings.bây giờ cứ mỗi lần screen saver chạy nó sẽ hiện những bức ảnh tại thư mục my pitures của bạn.
còn trong windows 7 thì bạn vào đây

nhphuc1995

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Nhấn chuột phải ở màn hình Desktop chọn Properties và chọnTab Screen Saver . Chọn My

Pictures Slideshow. Chọn thanh Setting để điều chỉnh kích thước của hình hiển thị và tốc độ hiệu ứng của nó . Hình ảnh được hiển thị đều được lưu trữ trong thư mục My Docments\My Pictures

Trên đây là lũy ý của mình hy vọng giúp ích cho bạn. Chúc bạn thành công.

tu_tra_loi

Những chương trình làm ra (tạo) Slideshow luôn đi kèm chức năng nhu bạn nói như ProShowGold, Wondershare. Làm vừa đẹp, hiệu ứng nhiều lại không phức tạp.

Đây là bạn ấy muốn làm screen saver bằng hình ảnh, chứ có phải dùng video đâu mà dùng đến những phần mềm kia cho mệt ra

Các chủ đề có liên quan khác