COBE_THIENTHACH

tui có thể làm một USB Boot cho tất cả các main kể cả main không hỗ trợ. Cách làm khá đơn giản chỉ cần dung Bootice, nếu có chủ đề tương tự mong mọi người thông cảm!

Cách làm:

Bước 1: các bạn format USB với định dạng là Pat32.

Bước 2: Tạo khả năng boot cho usb.(Mình không biết up hình nên chỉ dùng chữ thôi nha)

- Tại giao diện Bootice thẻ Physica Disk -> Destination Disk bạn chọn USB -> Click ProcessMBR để nạp MBR cho USB.

Bootice sẽ đưa bạn đến một cửa sổ mới; Ở đây bạn tích chọn UltraISO USB-HDD+ /USB-ZIp+ và click Install/Config sau đó các bạn chọn UltraISO USB-HDD+ hay USB-ZIp+(Bước này để boot).

- Tại giao diện Bootice thẻ Physica Disk -> Click ProcessPBR; Ở cửa sổ mới chúng ta chọn GRUB4DOS... click Install/Config -> OK. Vậy là xong từ bây giờ USB của bạn có thể Boot khởi động được.

- các bạn tải về xả nén đưa các file vào USB. Những nguyên liệu cứu hộ các bạn tự google nha.

Bước 3: Boot vào USB.

Khi máy tính khởi động ta bấm F1 hay F2 hay F12 hay Delete tùy theo máy ta vào Bios để tùy chọn khởi động. Nếu máy hỗ trợ boot từ USB ta chọn USB nếu máy không hỗ trợ boot USB ở lựa chọn khởi động "First Boot Device" chúng ta chọn USB-HDD hay USB-ZIp theo bước 2 ở trên -> Xong nhấn F10 khởi động lại máy.

Nếu không được mọi người đừng chửi nha!

* Bài kế tiếp: Làm Ghost Windows XP SaTa Đa Cấu Hình Không Sử Dụng Bất Kể Tool Nào-Nhận 100% Tất Cả Các Main.

tomcat.2008

tui có thể làm một USB Boot cho tất cả các main kể cả main không hỗ trợ. Cách làm khá đơn giản chỉ cần dung Bootice, nếu có chủ đề tương tự mong mọi người thông cảm!

Cách làm:

Bước 1: các bạn format USB với định dạng là Pat32.

Bước 2: Tạo khả năng boot cho usb. Chài ai, bác ơi chỉ luôn đi chứ Bước 1 bước 2 toàn chữ không à, sao em làm được hả bác

Hadrian

cái này mình đang sử dụng kah1 ok dùng bootice nạp Grub4dos cho usb (fat32) và sử dụng dạng menu list khá để sử dụng

các bạn có thể tham khảo thử:

ti_love_2202

cái này mình đang sử dụng kah1 ok dùng bootice nạp Grub4dos cho usb (fat32) và sử dụng dạng menu list khá để sử dụng

các bạn có thể tham khảo thử:
Mình đang muốn nói về Boot khi main không hỗ trợ boot USB mà bạn. Còn cách làm thì google hướng dẫn nhiều mà.

Các chủ đề có liên quan khác