yeunhoanh_nhiu

Có anh em nào biết cách tắt màn hình lap-top khi dùng cái auto bàn phím MouseDrv chỉ giúp mình với!!!

Em dùng phần mềm Turn off LCD mà cũng không được vì cứ tác động lên bàn phím là màn hình nó sáng lên.

Phải như lap-top có nút tắt màn hình như desktop thì hay quá. Dùng phím tắt Fn + f5 thì nó tắt luôn ra chế độ Sleep. Phải đăng nhập User lại.

Em dùng lap-top hiệu CQ 510, hệ đh windows 7 Ultimate. Anh em nếu ai biết chỉ giúp với nhé!!

Mình Thank trước nha!!!

kristin_ngan

sinkansen Có anh em nào biết cách tắt màn hình lap-top khi dùng cái auto bàn phím MouseDrv chỉ giúp mình với!!!

Em dùng phần mềm Turn off LCD mà cũng không được vì cứ tác động lên bàn phím là màn hình nó sáng lên.

Phải như lap-top có nút tắt màn hình như desktop thì hay quá. Dùng phím tắt Fn + f5 thì nó tắt luôn ra chế độ Sleep. Phải đăng nhập User lại.

Em dùng lap-top hiệu CQ 510, hệ đh windows 7 Ultimate. Anh em nếu ai biết chỉ giúp với nhé!!

Mình Thank trước nha!!! mình nhớ không rõ lắm ...nhưng bạn chỉ cần thiết lập thông số : Power options....mình làm rồi ,,màn hình tắt,,các chương trình vẫn chạy bình thường..mp3 vẫn chạy ,,,

Tau

kingston9x mình nhớ không rõ lắm ...nhưng bạn chỉ cần thiết lập thông số : Power options....mình làm rồi ,,màn hình tắt,,các chương trình vẫn chạy bình thường..mp3 vẫn chạy ,,, Tắt cái này thì được nhưng dùng MuoseDrv nó tương tự như là tác động liên tiếp lên bàn phím vì vậy hẹn time 1 phút tắt màn hình cũng không được. Mở nhạc thì tắt được...

titi_to45

jimenez Bạn lên google search có chỉ dẫn nhiều đó Mình tìm rồi nhưng không có cách nào được bạn àh...

rosewillow27

Không hiểu ý bạn, làm thử cái này nhé:

Vào more power option, advance setting/ display / dimmed display brightness / o%

Cách này tự động (dimmed display after), không phải muốn tắt màn hình lúc nào cũng được.

winthang54

sinkansen Có anh em nào biết cách tắt màn hình lap-top khi dùng cái auto bàn phím MouseDrv chỉ giúp mình với!!!

Mình Thank trước nha!!! Thế này nhé:

Control Panel\All Control Panel Items\Power Options\ Choose what closing the lid does

Rồi chọn tất cả là Do nothing như hình nè, rồi, xong gập màn hình xuống, đi chơi thôi

Các chủ đề có liên quan khác