glass_moon

khi mình tắt ultrasurf đi thì không vào được internet nữa, bật lên thì vào được bình thường, giúp mình với

pucca_pucca41

Khi bạn bật ultrasuft thì nó sẽ tự động set proxy cho trình duyệt của bạn - mặc định là IE , khi tắt ultra bạn có thể vào xó proxy của trình duyệt đi (Tool => option => connection => lan setting => bỏ dấu tick cho proxy đi)

hung_Phat

do khong phai do cai ultrasulf, ma do cau hinh internet cua ban co van de. khi ban dung ultrasuft no se set proxy cho ban de truy cap internet va khac phuc lun van de cua ban, nhung khi ban tat di, thi tro lai cau hinh cu nen không vao dc thoi

92_90

curlhair0000 do khong phai do cai ultrasulf, ma do cau hinh internet cua ban co van de. khi ban dung ultrasuft no se set proxy cho ban de truy cap internet va khac phuc lun van de cua ban, nhung khi ban tat di, thi tro lai cau hinh cu nen không vao dc thoi vậy theo bạn vấn đề về internet của mình giải quyết như thế nào, mình dùng cách bạn trên kia nhưng không được

tidus_3012

curlhair0000 do khong phai do cai ultrasulf, ma do cau hinh internet cua ban co van de. khi ban dung ultrasuft no se set proxy cho ban de truy cap internet va khac phuc lun van de cua ban, nhung khi ban tat di, thi tro lai cau hinh cu nen không vao dc thoi viết bài có dấu nhé

jpow_vn

Cái này thì mênh mông bể sở, nhưng theo kinh nghiệm của mình, nếu bạn cấu hình 1 địa chỉ ip tốt, và dns tốt, thì vào đựoc internet thôi.Bạn thử vào my networkplaces(kich phải) =>properties=>local area connection(kích phải)=>properties=> kích vào internet protocol(tcp/ip)=>rồi kích properties xem, cấu hình ip và dns seo cho hợp lí, còn nếu không được thì mình cũng chịu....

bongmataac

Mình cũng bị như thế! Hai lần rồi, lúc dùng U xong tắt máy là không thể vào internet được nữa. Reset lại cài đặt internet cũng không được. Hic. Đành cài lại máy. Lúc đầu tưởng là bị virut. >"<

Akono

các anh ơi, các anh kiểm tra lại file hots đi. Nếu dùng untrasurf và sau đó không zô được IT thì có thể file host bị " cháy " ! check thử xem ná ! nếu mà trắng tinh thì ... viết thêm tí xíu vào ná !

daigai

Well-Known Member
Do vẫn còn lưu thông số của proxy, nên không dùng được
Chú ý khi tắt Ultra sulf nó hỏi có tắt IE không thì bạn đồng ý luôn.

Cách khắc phục là bật lại Ultra rồi làm như mình bảo ở trên

Các chủ đề có liên quan khác