club_angel89

máy mình không lên mạng được, thấy người ta vào rồi bấm cái gì mà 168.163.1.16 hay lớn loại gì đó, tiếp người ta bấm tiếp mấy con số gì đó là được,nhưng mình không biết số gì cả, các bạn giúp mình với, cụ thể là những số gì vậy, mong các bạn giúp đỡ.

Donald

bạn ơi mua moderm là vừa có hướng rồi còn gì,hay khi nhà bạn lắp đặt mạng người ta cũng cho 1 tờ giấy chỉ dẫn rùi.cứ làm theo thế là được mà.còn cái ngựa bạn nói 168.163.1.16 la ngựa ID của từng hộ khi lăp đặt internet,như số điện thoại thui.

co_ba_la90

bạn ơi mua moderm là vừa có hướng rồi còn gì,hay khi nhà bạn lắp đặt mạng người ta cũng cho 1 tờ giấy chỉ dẫn rùi.cứ làm theo thế là được mà.còn cái ngựa bạn nói 168.163.1.16 la ngựa ID của từng hộ khi lăp đặt internet,như số điện thoại thui.

huahaonam2008

Bạn dùng mạng của FPT hay của VNPT ?

Nếu của VNPT thì mình biết,còn của FPT thì mình chịu,k biết nó có tương tự k

Bạn tham tiềmo nhé

Mình dùng của VNPT nên cái đất chỉ mặc định hay gì gì mình cũng k rõ lắm

nó là 192.168.1.1

Bạn xem lại khi họ lắp có để lại cho bạn giấy tờ bàn giao tài khoản k ?

K có thì gọi nhân viên sửa

1

Bạn điền vào cái Ủe name và password mặc định mà nhà cung cấp dv cho bạn để vào modem nếu bạn chưa thay đổi nó thì cả 2 chỗ trên điền là: admin

2

3

4

5

Chỗ này bạn điền vào cái AccountName và cái Login password của bạn,

6

7

Chọn Save nó sẽ ra 1 cái bảng nữa,bạn chon Save/Reboot rồi chờ vài phút là được,nếu vẫn k có mạng thì Rétart máy tính lại xem sao,

maianhngoc1987

Bạn dùng mạng của FPT hay của VNPT ?

Nếu của VNPT thì mình biết,còn của FPT thì mình chịu,k biết nó có tương tự k

Bạn tham tiềmo nhé

Mình dùng của VNPT nên cái đất chỉ mặc định hay gì gì mình cũng k rõ lắm

nó là 192.168.1.1

Bạn xem lại khi họ lắp có để lại cho bạn giấy tờ bàn giao tài khoản k ?

K có thì gọi nhân viên sửa

1

Bạn điền vào cái Ủe name và password mặc định mà nhà cung cấp dv cho bạn để vào modem nếu bạn chưa thay đổi nó thì cả 2 chỗ trên điền là: admin

2

3

4

5

Chỗ này bạn điền vào cái AccountName và cái Login password của bạn,

6

7

Chọn Save nó sẽ ra 1 cái bảng nữa,bạn chon Save/Reboot rồi chờ vài phút là được,nếu vẫn k có mạng thì Rétart máy tính lại xem sao,

Các chủ đề có liên quan khác