Mathieu

mình thường xem phim trong 60s.com nhưng khổ nỗi nó bất cho down về,ai biết cách down phim từ trang đó chỉ cho mình với( rất nhiều trang khác nữa).

ngoài ra tại sao IDM không bắt được link của video đó nhỉ(mình dùng bản 5.15)

pro nào dành cái này chỉ cho mình với

Devon

lý do này chắc bất phải roài vì mình vừa tắt kas,và máy thằng bạn mình không sài kas cũng có down được đâu,pro nào biết chỉ tui với

Aibne

Hiện nay trên Internet xuất hiện nhiều websites cho phép người sử dụng sẻ chia video trực tuyến như Google Video, Youtube, Metacafe.com...và có rất nhiều bạn đưa lên các đoạn video clips ưa thích của mình lên blog. Điều bất tiện chung với các bạn bất sử dụng quen máy tính thì các bạn chỉ có thể xem trực tuyến chứ bất thể tải về để xem offline, đó thực sự rất đáng tiếc vì có rất nhiều các đoạn video clips hay mà bất thửa về sau này xem lại thì quả là phí trong khi có rất nhiều đoạn video clips hay và độc trên các trang đó. Sau đây thì mình xin giới thiệu hai cách đơn giản để chúng ta có thể dễ dàng tải về các đoạn video clips đó về máy bằng website Keepvid và phần mở rộng lớn Video Downloader 1.0 của Firefox.

1. Website Keepvid

Cách sử dụng rất đơn giản, vào trang chủ của keepvid (keepvid.com) sau đó copy & paste link của các đoạn video clips trên các trang sẻ chia video trực tuyến vào text box ngay đầu trang keepvid rồi nhấn Download, sau đó ngồi đợi một lúc để link download về hiện ra sau đó chúng ta chỉ chuyện Save as lại là xong.

2. Video Downloader 1.0

Cách thứ hai là sử dụng Video Downloader, đây là một phần mở rộng lớn của trình duyệt Mozilla Firefox giúp chúng ta download các video clips từ rất nhiều các trang sẻ chia video clips trực tuyến. Trước hết chúng ta download về và cài đặt phần mở rộng lớn Video Downloader này tại đây, à nhưng trước đó phải sử dụng trình duyệt Internet Firefox đó nha, khởi động lại Firefox và bắt đầu download.

Truy cập trang web chứa videoclip cần download, bấm vào biểu tượng nhỏ ở góc phải thanh trạng thái trình duyệt Mozilla Firefox. Một cửa sổ hiện lên với một số chỉ dẫn và nút Download Link, bấm phải vào nút này, chọn “Save link as” để dowload đoạn video clip đó về. Tuy nhiên cá nhân tui thấy sử dụng bằng website của keepvid nhanh hơn dùng Video Downloader này nhiều.

Chúc các bạn tải về được cho mình nhiều đoạn video clips hay ho.

vanvu_tran

Trích:

duongmonmrpham

mình thường xem phim trong 60s.com nhưng khổ nỗi nó bất cho down về,ai biết cách down phim từ trang đó chỉ cho mình với( rất nhiều trang khác nữa).

mình đã từng dùng orbit để download ở trang đó bạn ạ!! (down 7 viên ngọc rồng)
bạn có thể tải orbit về cài ra rồi bật chế độ nình không nhớ rõ (ấn chuột phải vào biểu tượng của nó ở thanh start chọn chế độ có 2 dấu "++" ở đuôi ấy
khi ấn vào màn hình phim nó sẽ có biểu tượng orbit nó sẽ hiện ra cái list bạn chọn cái nào down dc nhé!! không phải cài nào down dc cũng ra phom đâu!!

chúc bạn thành công!!

Heardind

Trích:

duongmonmrpham

thưa bạn

trước tiên co lẽ bạn tìm trên google thì chắc biết,hay bất tớ sẽ huớng dẫn lại.

trang

hỗ trợ xem trực tuyến nhưng bất hiện linh.bạn phải dùng idm

vao download-options-filetype điền wpl.

khi đó khi bạn xem một bọ phim nào đó idm sẽ bắt file wpl cho bạn

sau khi down về ban chọn file đó và chọn openwith-chon notepad

copy linh va dán vào idm,nhớ chỉnh thông số idm nhé,tui dơn được khoảng 500-600kb/s

nhanh nhứt đó(zing thứ hai với khoảng 5ook/s) ai chưa biết download o back-bite thi Phần mềm nhé,vi lúc nào stress xem phim thì hết liền

Brasil

tất cả đều bất dùng được.

HTML Code:

http://www.AWSurveys.com/HomeMain.cfm?RefID=welcome195"> $6.00 Welcome Survey After Free Registration!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

cho mình hỏi làm sao để có chũ kí?

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

cho mình hỏi làm sao để có chũ kí?

Burtt

Trích:

duongmonmrpham

Đơn giản thôi bạn à

Nguyên nhân IDM bất bắt được link là bởi vì 60s nó xài Playlist chứ bất dùng link trực tiếp. Để xử lý nó bạn làm như sau:

Tại trang đang xem phim, bạn click phải, chọn lệnh View Source (hay View Page Source)

Một cửa sổ văn bản hiện ra toàn bộ source html của trang này.

Bạn nhấn CTRL + F rồi gõ vào từ khóa wpl rồi Enter (đây là đuôi file playlist của riêng Windows Media)

Con trỏ sẽ nhảy đến nơi chứa từ khóa wpl, bạn bôi đen nguyên đoạn link của nó rồi copy

ví dụ:

Tiếp đến bạn dán link này vào IDM để tải về.

Sau khi tải về, bạn click phải vào file này chọn lệnh Open With > chọn mở bằng Notepad

Nội dung list này sẽ hiện ra, bạn chỉ cần tìm vào copy link phim rồi dán vào IDM để tải về

mms://w7.60s.com.vn/Phimbo2/145458718_An_Tinh_Bich_Huyet_Kiem_Disc01.wmv

Bạn phải chờ 1 chút thì IDM mới load được link MMS (link này chỉ dùng để xem trực tuyến, bất hỗ trợ tải nên tải sẽ chậm)

Chúc bạn thành công.

Artair

Trích:

duongmonmrpham

mình có cách down với speed rất cao trên trang 60s.com bác náo coi thấy hay thì thanks mình nhá

đầu tiên : bạn nên sử dụng IE

thứ hai : dùng Flashget down tại :

(FREE)

thứ ba : chỉnh lại thông số trong flashget = registry

Tạo một file hack.reg với nội dung như bên dưới bằng NotePad

REGEDIT4

[HKEY_CURRENT_USER\Software\JetCar\JetCar\General]

“MaxSimJobs”=”100″

“Max Parallel Num”=”100″

Sau đó chạy file này để cập nhật register

(Giá trị này sẽ giúp FlashGet Download 100 File cùng 1 lúc, bạn có thể sửa số này tùy thích).

Đóng Registry Editor lại, bây giờ chạy FlashGet bạn sẽ thấy có sự thay đổi, bạn có thể tăng số splits của 1 file lên đến 100

thứ tư bạn không coi phim mình cần down chờ nó hiện ra chữ buffering thì không

menu Tools/Internet Options/

chọn thẻ general ở mục browsing history chọn setting rồi chọn view files

vô đó bạn xem kỹ sẽ thấy một file có định dang wmv dung lượng rất nhỏ

ở đó có chứa đường link bạn mở file đó bằng notepad sau đó copy đoạn chữ có mms:// đến chữ .wmv rồi paste không flashget để down

mình rất hay sử dụng cách này trước kia tốc đọ rất nhanh như mạng quán net có thể down tới 500KB/s vào giờ đông người còn lúc vắng có thể lên gần 2MB/s (thật 100%)(nhưng giờ mình bất sử dụng nữa rồi vì thích phim HD hơn)

chúc bạn thành công thân!

Freddy

Trích:

Chianti

Duyhieu giúp mình down trực tiếp phim ở hayghe.com được ko?

Hình như bản IDM 5.17 Build 5 có nút để download từ hayghe.com mà bạn

trang_van

ban oi cho minh hỏi tại sao mình dùng IDM 5.18 xem phim tren trang web hayghe.com lai không thể vừa xem trực tuyến vừa downkoad được?
và cả trên trang nhac.vui.vn nữa, chỉ nhe được mà không thể donwload dc?
lam ơn hãy chỉ giúp mình nhé!
gửi vào mail [email protected] cho mình nhé!
thank nhiều

Các chủ đề có liên quan khác