diquabongtoi

.

tui có 20 bản nhạc ; tui vừa cắt trong mỗi bản 1 đoạn ngắn ; tổng cộng là 20 đoạn nhạc ngắn vừa bị cắt ra .

Phần mềm dùng để Cắt nhạc thì tui có rồi .Và tui cũng biết Cắt nhạc rồi.

Bây giờ tui muốn hỏi các bạn là làm như thế nào để nối 20 đoạn nhạc bị cắt ra ấy thành 1 file ( để làm … liên khúc ) ?

Có cái phần mềm nào để nối những đoạn nhạc nói trên lại với nhau bất ?

Bạn nào giỏi vấn đề này chỉ đường cho vuottruongson với nhé !

Thanks

Perry

Đây là 1 phần mềm vừa có thể cắt và nối file Mp3. Bạn tham tiềmo tại đây nhé:

Pat

Bạn dùng Meger Mp3 đi, nó có thê nối nhiều tập tin âm thanh MP3 lại với nhau thành một tập tin mp3 duy nhất để làm liên khúc và chép ra CD
DOWNLOAD ở đây nhá bạn. ~800Kb thôi

Trích:

Bruno

Bạn dùng Windows Movie Maker có sẵn trong windows cũng được , chỉ cần vọc tí là biết ngay

svishop

.

Nối nhạc được rồi , nhưng mà khi mở cái bản vừa nối ra nghe lại thì thấy chỗ kết thúc của bản nhạc này chuyển qua bản nhạc kia thì nghe nó bất được nhuyễn mấy; nó cứ lặng đi mất 1 Second ( 1 giây ).

Có cách nào làm cho các bản nhạc nó liền Khít với nhau mà bất bị ngắt quãng 1 Second bất vậy các bạn ?

Basilio

Trích:

vuottruongson

.

Nối nhạc được rồi , nhưng mà khi mở cái bản vừa nối ra nghe lại thì thấy chỗ kết thúc của bản nhạc này chuyển qua bản nhạc kia thì nghe nó bất được nhuyễn mấy; nó cứ lặng đi mất 1 Second ( 1 giây ).

Có cách nào làm cho các bản nhạc nó liền Khít với nhau mà bất bị ngắt quãng 1 Second bất vậy các bạn ?

Bạn vừa dùng thử Meger Mp3 mà tui nói ở trên chưa ? tui dùng rồi, nhạc chạy liền mạch mà, đâu có dừng lại 1s đâu ( Cũng có thể do khúc dạo đầu của bài hát bất có nhạc )

Marji

Trích:

infohoanh

Bạn vừa dùng thử Meger Mp3 mà tui nói ở trên chưa ? tui dùng rồi, nhạc chạy liền mạch mà, đâu có dừng lại 1s đâu ( Cũng có thể do khúc dạo đầu của bài hát bất có nhạc )

Trích:

infohoanh

Không phải thế đâu ,Sau khi nối xong nhạc bất hát liền mạch được . khi hát hết một bản lúc mà chuyển qua bản khác thì nó cứ Lặng Câm mất đúng 1 Giây . các bản nhạc trước khi Nối thì tui cũng vừa cắt xén đầu và đuôi bất có chỗ nào mà bất có tiếng hát .

Và tui cũng vừa xài tới 4 loại phần mềm nối File , vậy mà cái nào nó cũng cứ bị ngắt quãng đúng 1 Giây khi chuyển từ bài này qua bài khác .

Vậy có cách nào để cho nó hát liền mạch được bất ?

Miquel

Có bạn. Cách này hơi mất thời (gian) gian một chút. Bạn có thể dùng Movie maker trong windows hay dùng Proshow producer để làm ( Nếu bạn chưa biết dùng Proshow thì bạn có thể tìm trên Google nhá, mình nói qua qua tí. Tại thẻ SOUD bạn chỉ cần add tất cả các bài nhạc bạn muốn nghe là được. Bạn bất cần thêm hay làm bất cứ gì, chỉ chuyện cho nhạc vào rồi xuất ra 1 dịnh dạng nào đó ) . Cách này đảm bảo 100% nhưng khi làm xong bạn phải convert lại định dạng vừa xuất ra.

Destan

Nối nhạc bằng các phần mềm nối nhạc ;Bây giờ thì khắc phục được rồi . Tại vì lúc trước các bản nhạc trước khi nối có những khúc cuối bất có tiếng hát , cho nên lúc Nối xong thì mở ra nghe nó bị ngắt quãng là vì vậy . Bây giờ biết được như vậy là mình cứ cắt bỏ hết những khúc cuối bất có tiếng hát trước khi nối vào ,

Kenjiro

hix. Thì đó. Anh vừa nói từ trước mà có thể do khúc dạo đầu và khúc cuối bài hát bất có nhạc

Các chủ đề có liên quan khác