mytrang_94qn

các bạn cho mình hỏi,mình chưa bao giờ gạp tình huống như thế này cả.Việc là thế này: Máy tính của mình dùng 2 hệ điều hành: windows XPSP 2 và Ubuntu 9.04,mình cài đặt 2 HDH này trên các phân vùng khác nhau,và máy tính cải mình có gắn thêm Card mạng rời.ban đầu máy tính của mình kết nối Internet bình thường ở cả 2 HDH,và lúc này mình gắn dây Mạng vào Card rời.Nhưng sau khi mình Ghost lại máy,thì rất lạ là nếu ở HDH Ubuntu thì mình phải gắn dây Mạng vào Card Onboard mới có mạng,còn ở windows mình lại phải gắn vào Card rời mới có mạng,và đặc biệt là mình bất thể đưa vè đất chỉ IP động được.Còn nữa FF của mình thì từ dạo đó nó luôn báo lỗi SSL là chưa có Chứng chỉ số Certificates.Mình vừa Cài lại windows nhừn hiện tượng trên vẫn bất hết chứ. các bạn giúp mình với nha

Thank !

dohai_kxd

Có thể card mạng xung đột với main.Bạn tháo card mạng ra rồi ghost lại máy xem còn tình trạng như vậy nữa ko?hay bạn cứ để card mạng rồi cài lại windows từ đầu, không ghost lại.Bạn kiểm tra device manager xem có driver nào bị lỗi ko?

này bạn ơi bạn xài ghost j thế ghost trên mạng à hay bản ghost của máy bạn nến ghost trên mạng thì tại nó đây

Các chủ đề có liên quan khác