rugenan

Máy của mình rõ lạ, bình thường thì chuột hay bàn phím khi mở các chương trình khác thì rất nhậy nhưng sao chơi Game(half life , đế chế hay alien shooter) thì ấn phím mũi tên sang trái hay sang phải là nó cứ trôi mãi thậm chí cả lúc ngừng không bấm nữa, làm cho rất khó điều khiển ,con chuột thì may bất sao. Cài lại windows nhưng bàn phím vẫn vậy. Ai biết giúp mình với

Number1_007

Cái này bạn cấu hình trong GAME nhá, mình nghĩ trong windows chuột và bàn phìm dùng tốt thì bất lỗi gì

hangptt95

Trích:

Cái này bạn cấu hình trong GAME nhá, mình nghĩ trong windows chuột và bàn phìm dùng tốt thì bất lỗi gì

Mình nghĩ chắc bất phải đâu. Vì trước kia mình chơi mấy trò này vẫn ngon mà. Vả lại mình xem thấy máy mình thừa cấu hình để chơi mấy trò này.

quach_daity

chỉnh lai các phím trong game,có thể bạn trước khi cop về vừa dc người khác chỉnh lại các phím cho dễ chơi ấy mà

bạn tìm cái bàn phím khác vê thử xem thê nào. chắc cái nút múi tên sang trái có vấn để khi bạn khi bạn nhả ra nó vần bị kẹt

haha, cái này là do bạn tùy chỉnh trong game roài, có khi bạn lỡ điều chỉnh tốc độ chạy mà bất biết, halflife có cả điều chỉnh tốc độ di chuyển của chuột như trong Cf nhá, nhưng phải xài lệnh, chỉnh được cả tốc độ di chuyển nữa, nhưng lâu lắm roài hông chơi nên chả nhớ ngựa nào hết

Các chủ đề có liên quan khác