coa' anh nao` pro` chj? dum em nao`..........luc bam' Ctrl+Alt+Delete, no' báo lỗi là task manager has been disable by your administrator la seo?trong khi em dau coa' chinh? j` dâu,ai chj? em zoi.

thanks pro nhiu`...^.^

mrnguyen239

Bạn hãy nói rõ thêm là dùng máy ở tiệm Net hay dùng ở nhà. Nếu máy ở tiệm Net thì hầu hết là bất cho truy cập không Task Manager vì vừa bị khóa như trường hợp bạn nói. Còn nếu dùng máy nhà thì khi cài đặt Windows, ai đó vừa khóa chức năng này. Bạn hãy đăng nhập không tài khoản Administrator thì sẽ dùng được.

Tremayne

bạn vào đây tham tiềmo coi có sửa được hok nha

thoi_ko_yeu

máy nhà mà không đụng gì vào mà hiện kái đó thì chắc cú bị virus. AVG 9.0 free --> ok.

mathip_mahop_9x

đây, bạn dùng tool này để fix lỗi thử xem

bị lỗi nào không dùng được thì nhấp chọn ENABLE để thực thi lại những lỗi vừa bị khóa

negro_le

Sử dụng VN Fix nhé

Tất nhiên, là đi kèm với 1 chtrinh Anti-Virus ( Nod32, Avira, AVG .. ). Vì một số AutoRun bất sợ VN Fix lắm đâu

hoanglinh_kha

lúc khởi động nhấn f8 chạy chế độ safe mode rồi chỉnh lại admin là oki

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

bạn cứ thử xem nha đừng dùng kis ma hỏng máy lun đóa

Adriyel

Trích:

thiendung91

lúc khởi động nhấn f8 chạy chế độ safe mode rồi chỉnh lại admin là oki

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

bạn cứ thử xem nha đừng dùng kis ma hỏng máy lun đóa

Em cũng bị vậy mà dùng kis diệt không tìm thấy chi cả

bị khóa task manager rồi. bạn nhấn start chọn log off. ở màn hình log off nhấn dữ ctrl + alt và nhấn fim delete 2 lần. xuất hiện bảng log on thì gõ là administrator ( không cần mk ) enter nó sẽ đăng nhập vào tk admin. tiếp đó vào run gõ gpedit.msc sẽ ra bảng grup policy. trong bảng bạn vào Administrative template / system / ctrl+alt+del option chọn đúp remove tas manager chọn disable rồi ok.

thoát ra là được. sẽ vào task manager bt

Các chủ đề có liên quan khác