Caddell

Có khá nhiều người giới thiệu về byethost là 1 host free có speed cao và Space lưu trữ cũng cao

Điều đó thật bất sai nhưng nó chỉ đúng trong 30 ngày thôi

Hôm nay bực quá vào đây viết topic này để thảo luận

Sau một thời (gian) gian vất vả kiếm Mã nguônv VBB rồi tìm host thử nghiệm cuối cùng 4rum của mình cũng hoạt động sau 3 lần bị die cuối cùng lầ thứ tư cũng hoạt động khá tốt nhưng đó chỉ là cơn hấp hối

Ặc thằng byethost cho dùng đúng 30 ngày đến ngày thứ 31 thì nó chơi mình ngay tên miền bị chuyển sang link mybookface.com bất rõ nguyến nhân sau khi tìm hiểu thì mình biết được bất chỉ có mình bị như vậy

Đây là nguyên văn của 1 thanh viên bên FCVN

Mình xin trích dẫn :

thấy tất cả người bảo trang byethost.com là host free rất tốt mình cũng xài thử thấy quả đúng như vậy . tốc độ ổn định mà bữa nay dung lượng lên tới 6.5 gb băng thông 250 gb

free mà vầy là ok lắm.

Mình đang làm trên host này với tên miền là

được gần 3 tuần thì tự nhiên bị dỡ chứng.

vô tên miền này nó cứ chuyển không trang

rồi không tai khoản hết được luôn. site đang phát triển rất tốt thế mà lại bị như thế này

mình cũng định mua host nhưng mới làm nên cần phát triển một tí rồi mua sau với lại cũng đang kẹt ..

bên đó có gửi mình cái thư

Quoteear Valued Customer,

This email is inform you that your free hosting account b8_3261002 has been utilizing over 100 concurrent webserver process for a prolonged period of time.

A webserver process is program running on the webserver which services 'web page' requests to your websites visitor. Using over 100 server processes at one time consumes a considerable amount of server resource.

This high usage will be due to your websites success and we congratulate you on your effort and work building a successful, busy website!

We would like to ask you to consider upgrading your free website to a premium hosting account where you will receive a free TLD domain, hosting on powerful 8CPU 'paid hosting servers' with very large disk space and traffic limits, combined with the powerful cPanel 11 hosting control panel.

To find out more information and to order, please can you look at the following url:

After you order you can request a free transfer of your data from the free hosting servers to your new premium server by creating a support ticket using the url below or reply to your paid hosting 'welcome email'.

Thank you for allowing us have this opportunity to continue hosting your website.

Best regards

Tạm dịch là

Quote:Kính thưa quý khách hàng có giá trị,

Một quá trình web là chương trình chạy trên web mà các dịch vụ 'trang web yêu cầu người truy cập vào trang web của bạn. Bằng cách sử dụng hơn 100 máy phục vụ các quy trình tại một trong thời (gian) gian tiêu thụ một số lượng máy chủ tài nguyên.

Email này là thông báo với bạn rằng tài khoản lưu trữ miễn phí của bạn b8_3261002 vừa được sử dụng hơn 100 cùng web cho một quá trình kéo dài thời (gian) gian.

Điều này sẽ được sử dụng cao do các trang web của bạn thành công và chúng tui congratulate bạn của bạn và làm chuyện nỗ lực xây dựng một thành công, bận rộn trang web!

Để tìm hiểu thêm thông tin và đặt hàng, xin vui lòng bạn có thể xem tại đất chỉ sau đây:

Chúng tui muốn hỏi quý vị để xem xét, nâng cấp miễn phí của bạn vào một trang web lưu trữ tài khoản trước đóng bảo hiểm mà ở đó bạn sẽ nhận được một TLD miễn phí tên miền, lưu trữ trên mạnh 8CPU 'trả trước máy chủ lưu trữ "rất lớn với dung lượng đĩa và lưu lượng truy cập giới hạn, kết hợp với sự mạnh mẽ cPanel 11 lưu trữ bảng điều khiển.

Thank bạn vừa cho phép chúng tui có thời cơ này để tiếp tục lưu trữ trang web của bạn.

Lời chúc mừng tốt đẹp nhất

Sau khi bạn đặt hàng bạn có thể yêu cầu của bạn miễn phí chuyển dữ liệu từ máy chủ lưu trữ miễn phí để đóng bảo hiểm mới của bạn bằng cách làm ra (tạo) một máy phục vụ hỗ trợ vé máy bay bằng cách sử dụng đất chỉ dưới đây để trả lời hay trả trước của bạn lưu trữ 'chào đón thư điện tử'.

Cái này nghĩa là sao nhĩ? nó bảo site mình phát triển tốt nên bỏ trước ra mua host để phát triển hơn ...kô biết phải vậy kô?

Mọi nguời ai biết cho ý kiến nha.. để các bạn khác kô phải bị như vầy

thanks

Đó là thông tin mà thành viến đó vừa nêu ra

MÌnh cũng vậy site đang đi lên thành viên cũng có nhiều những ngày gần đây các mem online khá đông vậy mà bây giờ kại die mà bất rõ nguyên nhân

Mình check mail thì mới thấy nó vừa gửi mail cho mình từ hôm trước mà chưa đọc :

Thế là die đẹp có chơi mình một cú đẹp

Đã mấy làn die lần này mà bất tìm được cái nào nữa thì thôi xin về vườn cho khỏe

Hôm nay xin cùng được cùng thảo luận với các bạn

Host Free càng khủng thì càng nhanh die ????

DKM thằng byethost!!!

Anh em có đủ điều kiện thì dùng hàng pre cho an toàn cũng may vụ của mình còn kịp backup bất thì bó tay toàn tâp.!!!

musvn_fanleague

DKM thằng byethost!!!

Tại sao lại chửi người ta người ta chỉ có lòng tốt mới làm ra (tạo) host free cho mà sài con chửi àk

mình cũng đang dùng free host của byethost
thấy tốc độ tốt, dung lượng ok
hôm nọ backup CSDL bằng phpmyadmin lỗi font lung tung hết cả lên,

chuong_vang

ạc byehost xong rùi bên room nào cũng thấy kêu die tớ đang lo thằng 000web dùng 2 tháng rùi đến tháng thứ 3 nó cho die thì chết

aerislimit

Trích:

vntoday007

ạc byehost xong rùi bên room nào cũng thấy kêu die tớ đang lo thằng 000web dùng 2 tháng rùi đến tháng thứ 3 nó cho die thì chết

Dùng khéo nha thằng này cũng bất kém đâu

Nên mỗi ngày backup một lần

bobby_6590

hehe cậu L cũng dùng free ah

mình thấy 000webhost là ok nhưng chưa biết thời (gian) gian live thế nào

Nếu bạn làm 1 web hay rum vì cộng cùng thì vào FCVN xin thế nào cũng được 1 suất hay vào fibo cũng ok.

Dùng pre là tất nhiên và tốt nhưng mà không phải ai mới vào cũng có điều kiện mua ngay!

Vì vậy free host là 1 thời cơ tốt cho những ai thik làm web mà chưa có điều kiện mua host ngay.

Free cũng có nhiều loại mà

huy_mu

bạn dùng thử hót fibo chưa, cái đó cũng được nhưng nó hay mấy thằng ghen ăn phá

hic
tại mấy bác không chịu đọc đó chứ, nó viết rõ là free 30 day rõ ràng mà

daihung777

Hehe cái này bác phải hỏi em, em vừa từng dùng 4 con byethost rùi! Con sống lâu nhất là được hơn 1 tháng còn con nhanh nhất là hơn 1 tuần! Nói chung là byet được cái chất lượng thì ngon nhất trong các hostfree nhưng còn tuổi thọ thì hìnhcoi nhưtỉ lệ nghịch với chất lượng, vì vậy mà dùng hàng byet các bạn phải backup định kì liên tục theo ngày!

Edan

Trích:

tuandeptrai

hehe cậu L cũng dùng free ah

mình thấy 000webhost là ok nhưng chưa biết thời (gian) gian live thế nào

Nếu bạn làm 1 web hay rum vì cộng cùng thì vào FCVN xin thế nào cũng được 1 suất hay vào fibo cũng ok.

Dùng pre là tất nhiên và tốt nhưng mà không phải ai mới vào cũng có điều kiện mua ngay!

Vì vậy free host là 1 thời cơ tốt cho những ai thik làm web mà chưa có điều kiện mua host ngay.

Free cũng có nhiều loại mà

Thank bạn mình tuy bất viết nhiều bài bên FCVN nhưng thường xuyên tham gia (nhà) bên đó

Mình vẫn chưa biết xin host thế nào bạn chỉ được không

Bây giờ mình chỉ cần dùng tạm thời (gian) tầm 3 tháng thôi sau đó sẽ mua host

wolffang2931991

Mình vừa dùng Plus theo đánh giá của mình có lẽ cái này dùng tốt nhất,tuy tốc độ load hơi châm........

Anh em ạ, nói đi rồi lại nói lại thôi. Tui vừa đúc kết nhiều lắm rồi, chẳng ai cho bất ai cái gì đâu ! Vậy nên ta nhịn ăn nửa tháng để mua lấy cái host Pre còn hơn xài host free, mệt lắm !!!!!!!!!!!!!!

glass_moon

mình thấy đó là "chiêu bài" của hầu hết các service cung cấp host free hiện nay. Họ cho mình dùng "Free" 1 thời (gian) gian nào đó, có thể 1 tháng, 2 tháng, 3 tháng hay lâu hơn. Sau đó buộc mình phải mua để chuyển tài khoản lên Pre. Lúc đó mình bị ép buộc phải mua nếu như không muốn đứa con tinh thần của mình chết một cách "không rõ nguyên nhân".

Cái gì cũng có cái giá của nó , bất ai cho bất mình cái gì cả.

lovely_yoyo

Mình lúc đầu cũng dung host free cua byethost .mặc dụ space lớn,băng thông khỏi lo nhưng nó vẫn còn load chậm .không ổn định và sau một ngày có die trọn gói.minh cắn răng bỏ trước mua host.host mua dùng sướng hơn hẳn nhất là cái khoản ổn định và load nhanh hơn.Mình mua ở Vietdulieu .các anh bên ấy support nhiệt tình lắm
wen của mình đây các bạn vào xem thử na:

rua1410

mình cũng có chút ít kinh nghiêm về free host muốn sẻ chia cùng các bạn

đầu tiên là byethost : mình dùng từ tháng 2

từ byethost32.com noreply

trả lời: No-Reply

tới [email protected]

ngày 09:20 Ngày 21 tháng 2 năm 2009

chủ đề Account Activation Required

được gửi bởi securesignup.net

ẩn rõ hơn 21 / 2 Trả lời

Please DO NOT REPLY to this message - it is an automated email and your reply will not be received.

-----------------------------------------------------------

Thank you for registering with us (byethost32.com).

Bây giờ web site vẫn hoạt động :

demo :

(bloggiaothong.org)

Thứ hai là Fibo free host:

tuy là server Việt Nam , tốc độ rất nhanh, host có Cpanel nhưng uptime chỉ khoảng 90%. rất khó chịu, nếu muốn dùng free host với tên miền riêng thì phải đặt quảng cáo cho Fibo. Mình cũng bất biết là vì lý do gì mà uptime thấp đến mức bất thể chấp nhận như vậy, nhưng nếu host cua Fibo có thể hoạt động ổn định hơn thì đây có lẽ là một lựa chọn tốt cho những ngừoi đang săn lùng Free host

demo :

(ack.fibo.us)

thứ 3 là 000webhost.com:

nó quảng cao là host Cpanel nhưng thực chất hostpanel của 000webhosst chỉ có giao diện tương tự Cpanel thôi,không phải là Cpanel mà là hostpanel riêng của nó, riêng về khỏan gian dối này mình vừa không thích (Cpanel phải trả trước bản quyền cài đặt khoảng 20 $ mỗi tháng một server). thứ hai là khi đăng kí nó bắt phải download chương trình IP confirm về, mà minh chưa kịp down thì Kaspersky vừa báo là virus nên nản luôn.( Vì ham hố cái Cpanel của nó nên mình vừa tắt KIS, download về và đăng kí 1 tài khoản của nó, sau vào thấy cái Cpanel là đồ lởm nên bất thèm dùng nữa, mà cũng bất tin tưởng vào cái chương trình IP confirm kia nên ghost lại và bye bye bất bao giờ để ý đến 000webhost nữa).

thứ tư là một host Cpanel thực sự

(bluechiphosting.com)

cái này thì mình đăng kí và đúng là free host cpanel thật, nhưng thông số host thì hơi thấp :

CPANEL - BlueChipHosting Unique feature Yes

General Features

Disk space quota 50 MB

Monthly data transfer allowance 1500 MB

Your own domain name Yes

POP3/IMAP email accounts 1

Email forwarders & auto-responders 1

FTP Accounts 1

Mod_Perl, Mod_Python & PHP4 support Yes

MySQL databases 1

cái Disk space và bandwidth có lẽ chỉ đủ để làm một blog nho nhỏ . tuy nhiên tốc độ và Cpanel cũng rất hấp dẫn để làm quen với lập trình web.

cuối cùng là free host của plus.vn:

thấy lại quảng cáo là Cpanel nhưng lại thêm một lần thất vọng (rất mất cảm tình ngay lần đầu đăng nhập và thấy cái panel củ chuối của plus).

chưa kể là khi ping thì ra thế này:

C:\Documents and Settings\Root>ping m2td1945.plus.vn

Pinging m2td1945.plus.vn [209.51.195.115] with 32 bytes of data:

Reply from 209.51.195.115: bytes=32 time=366ms TTL=48

Reply from 209.51.195.115: bytes=32 time=387ms TTL=48

Reply from 209.51.195.115: bytes=32 time=626ms TTL=48

Reply from 209.51.195.115: bytes=32 time=574ms TTL=48

Ping statistics for 209.51.195.115:

Packets: Sent = 4, Received = 4, Lost = 0 (0% loss),

Approximate round trip times in milli-seconds:

Minimum = 366ms, Maximum = 626ms, Average = 488ms

whois cái Ip thì ra :

OrgName: eNET Inc.

OrgID: ENET

Address: 3000 East Dublin Granville Rd.

City: Columbus

StateProv: OH

PostalCode: 43231

Country: US

NetRange: 209.51.192.0 - 209.51.223.255

CIDR: 209.51.192.0/19

NetName: ENETNAP

NetHandle: NET-209-51-192-0-1

Parent: NET-209-0-0-0-0

NetType: Direct Allocation

NameServer: NS1.EE.NET

NameServer: NS2.EE.NET

Comment: ADDRESSES WITHIN THIS BLOCK ARE NON-PORTABLE

RegDate: 1997-05-07

Updated: 2008-07-10

sever của plus ở hết bên Mỹ ( đầu tiên mình nghĩ free host của nó là reseller của byethost nhưng hình như bất phải). Không thèm chấp cái vụ nó chèn quảng cáo tùm lum vào cái hostpanel lởm (mà dám bố láo là Cpanel) thì cũng bất thể chấp nhận được chuyện Plus chèn quảng cáo tùm lum vào website của mình mặc dù cứ ra rả kêu là bất quảng cáo ---> bất bao giờ thèm đụng đến luôn

kết luận cuối cùng thì :

dùng free host thì chỉ nên để học tập ,byethost cũng khá tôt nhưng nó có thể xóa acc của bạn bất cứ lúc nào bất cần báo trước nếu bạn upload lên đó những gì vi phạm bản quyền(VBB null chẳng hạn), tốt hơn hết, dùng free host thì cũng nên dùng các ngựa nguồn free luôn như Wordpress. Joomla, PHBBB , bất nên làm các site các nhạc, film, upload, phần mềm ...., nên phục vụ học tập, làm diễn đàn nho nhỏ (cho lớp chẳng hạn), làm blog, ambum ảnh cá nhận. Quan trọng nhất là tập thói quen back up định kì ( ngày nào mình cũng back up CSDL, và thật may mắn là có thể backup tự động bằng mySQLDump,tự dộng chia nhỏ CSDL ra, nén lại và gửi về mail của mình hàng ngày)

từ [email protected]

tới [email protected],

[email protected]

ngày 09:15 Ngày 23 tháng 4 năm 2009

chủ đề Backup 'b32_3057049_blog' - 22.04.2009 [Part 1 / 1]

được gửi bởi admin2.byetcluster.com

ẩn rõ hơn 09:15 (14 giờ trước) Trả lời

... attachment only.`

Kind regards

MySQLDumper b32_3057049_blog_2009_04_22_22_02_part_1.sql.gz

47K Tải xuống

Nếu ai muốn học HTML thì có thể tìm hiểu tại đây :

Và nếu muốn làm blog, forum thì bạn nên biết đến những khái niệm cơ bản nhât :

lời cuối là hãy thư giãn với Free host

Reynald

đã là free thì BT thui kô ngon được , free cũng mấy chị em đi chợ mua hoa quả hay thử xem quả này có ngọt kô, cái này có ngon như quảng cáo không

Các chủ đề có liên quan khác