leo_nice2002

Chúng ta hãy cùng mở 1 topic để cùng nhau trao đổi kinh nghiệm, sẻ chia kiến thức ,những ý tưởng,thiết kế về Photoshop,Illustrator,Flash,Dreamweaver....

Cùng nhau xây dựng chuyên mục đồ họa nói riêng và diễn đàn Vnz nói chung ngày càng lớn mạnh.

Mong tất cả người ủng hộ nhé !

I love...Photoshop !!!

Duong_Qua

Mình vừa thi tốt nghề xong, phần mềm PhotoShop mình dùng từ phiên bản 5.0 và đến bây giờ vừa là Cs4 (11.0) rồi, quả thực PhotoShop là một phần mềm chỉnh sửa ảnh có thể nới là không còn gì trả hảo hơn tuy nhiên cũng phải do người sử dụng PhotoShop nữa.

Mình ra HN thấy mấy bác làm PhotoShop ghê quá, toàn PRo hjxhjx

Hê hê!!!

Bạn học trường gì thế?

Mình cũng dùng shop từ bản 7.0 thui.Shop CS4 máy mình bất kham nổi

Hiện đang dùng CS3 cũng thấy ổn lắm rùi.Hehe!

Công nhận mấy bác làm shop ở HN Pro quá.Mấy bác làm trong Studio làm mà mình thấy ngưỡng mộ thật

Nick yahoo của mình là nguyenvantrongbn.

Có gì liên lạc anh em trao đổi nha.

tron_hoc

Trích:

trongkaka

Hê hê!!!

Bạn học trường gì thế?

Mình cũng dùng shop từ bản 7.0 thui.Shop CS4 máy mình bất kham nổi

Hiện đang dùng CS3 cũng thấy ổn lắm rùi.Hehe!

Công nhận mấy bác làm shop ở HN Pro quá.Mấy bác làm trong Studio làm mà mình thấy ngưỡng mộ thật

Nick yahoo của mình là nguyenvantrongbn.

Có gì liên lạc anh em trao đổi nha.

mình khoái làm kỹ xảo và hiệu ứng phim nhưng mà chưa có điều kiện học được. hic

Armstrang

mình biết xài Photoshop chút chút thôi. tại đó bất phải là ngành mình học. ^^ xin các bạn chỉ giáo

buingoc_duc2003

Trích:

anhdaica123

mình khoái làm kỹ xảo và hiệu ứng phim nhưng mà chưa có điều kiện học được. hic

Bạn dùng Affter Effect xem.Mình thấy phần mềm này rất hay trong chuyện tạo kĩ xảo và hiệu ứng Phim.Hehe! Dùng các Phần mềm của Adobe quen rùi.
Từ đợt mà Adobe mua lại Flash và Dreamweaver của Bác Macromedia bộ Master của họ gần như đầy đủ hết các gói về đồ họa-thiết kế.
Vì vậy mình rất kết các phần mềm của Adobe.
Trước mình hay sưu tập các gói phần mềm của Adobe.
Nhưng đến bản CS3 thì phải dừng lại vì cái gói Master CS4 của bác Adobe nhà ta nặng quá .
Định học ít Affter Effect nhưng cái bản CS3 cũng nặng.Dùng 1 tí là windows lại báo "Vitual Memory Low"
Nản....
Nên giờ quyết định đầu tư vào Photoshop và Flash thoai.

thucan20

Trích:

trongkaka

Chúng ta hãy cùng mở 1 topic để cùng nhau trao đổi kinh nghiệm, sẻ chia kiến thức ,những ý tưởng,thiết kế về Photoshop,Illustrator....

Cùng nhau xây dựng chuyên mục đồ họa nói riêng và diễn đàn Vnz nói chung ngày càng lớn mạnh.

Mong tất cả người ủng hộ nhé !

I love...Photoshop !!!

Mình thấy 4rum mình đồ họa k phái triển hay sao ý nên hem có box đồ họa

Dubhghall

mình thích PTS vừa tải bản cs4 rồi.Nhưng vẫn chưa hiểu công dụng của các lệnh trong PTS bạn nào chỉ dùm tớ ddc hok?

l.halam

Trích:

mp3tuan

mình thích PTS vừa tải bản cs4 rồi.Nhưng vẫn chưa hiểu công dụng của các lệnh trong PTS bạn nào chỉ dùm tớ ddc hok?

Về cơ bản các công cụ của Photoshop 7.0 và bản mới nhất là CS4 bất khác nhau,ngoài 1 số công cụ mới của CS4.
Đây là sổ tay Photoshop 2007.Hướng dẫn từ cơ bản đến nâng cao.
Part 1

Part 2

hay bạn vào trang này nhé.

Khi nào nắm chắc cơ bản rùi thì xài cái này nhé
Sổ tay photoshop 2009

Chúc bạn thành công !!!

bupbwbaby2006

Mấy bác chỉ em một vài thao tác với Photoshop để làm cho một bức ảnh chụp bớt mụn , mịn , sáng hơn tý được bất ? Chỉ vài thao tác nhiêu đó thui ! Thanks các bạn !

Sloane

Trích:

quochiep1990

Mấy bác chỉ em một vài thao tác với Photoshop để làm cho một bức ảnh chụp bớt mụn , mịn , sáng hơn tý được bất ? Chỉ vài thao tác nhiêu đó thui ! Thanks các bạn !

Để làm mịn da bạn có thể dùng 1 số Plug-In hỗ trợ như Neat Image hay Topaz.

Mình hay dùng Neat Image bạn có thể tải tại đây:

Còn một số công cụ rất có dụng trong chuyện tẩy mụn,tàn nhang trong PS như Clone Stamp Tool,Patch Tool,Healing Brush Tool .Muốn tìm hiểu kĩ hơn về các công cụ này bạn tải Cuốn sổ tay Photoshop 2007 nhé.Mình vừa post ở trên rùi đó.

Còn muốn chỉnh ảnh sáng hơng bạn vào Image/Adjustments/Cuves hay Image/Adjustments/Levels....

Còn rất nhiều cách chỉnh sáng tối nữa

Goodluck !!!

kun.nolove_76

Trích:

hvmdownload

có chỉ dẫn chi tiết bất vậy bạn?

Cuốn sổ tay photoshop 2007 chỉ dẫn từ cơ bản đến thực hành khá chi tiết, rõ ràng và đầy đủ để có thể tự học.

Hehe.Lần đầu tiên mình học photoshop thì cuốn sổ tay photoshop 2007 là tài liệu đầu tiên của mình.

Chúc vui vẻ !!

niemtinnoiay89

Trích:

trongkaka

Cuốn sổ tay photoshop 2007 chỉ dẫn từ cơ bản đến thực hành khá chi tiết, rõ ràng và đầy đủ để có thể tự học.

Hehe.Lần đầu tiên mình học photoshop thì cuốn sổ tay photoshop 2007 là tài liệu đầu tiên của mình.

Chúc vui vẻ !!

vậy là phải đọc 2007 trước rồi mới hiểu được sổ 2009 hả you?
mới tập tành thì nên dùng phiên bản PTS nào cho phù hợp vậy? Mình chưa dám cài, chỉ dùng mấy loại portable rút gọn từ bản 7 đến CS3 thôi vậy thì có được không, nó thiếu cái gì, có cần dùng bản full không?

P/s: Nói là dùng chứ thực ra cũng chỉ mới nghía qua. chưa làm được gì hay ho cả.

sweet_cherry_vn

Trích:

trongkaka

Để làm mịn da bạn có thể dùng 1 số Plug-In hỗ trợ như Neat Image hay Topaz.

Mình hay dùng Neat Image bạn có thể tải tại đây:

Còn một số công cụ rất có dụng trong chuyện tẩy mụn,tàn nhang trong PS như Clone Stamp Tool,Patch Tool,Healing Brush Tool .Muốn tìm hiểu kĩ hơn về các công cụ này bạn tải Cuốn sổ tay Photoshop 2007 nhé.Mình vừa post ở trên rùi đó.

Còn muốn chỉnh ảnh sáng hơng bạn vào Image/Adjustments/Cuves hay Image/Adjustments/Levels....

Còn rất nhiều cách chỉnh sáng tối nữa

Goodluck !!!

Mấy cái này thì biết nhưng dung thế nào

cụ thể hơn không

Norbert

Trích:

myzoom88

mới tập tành thì nên dùng phiên bản PTS nào cho phù hợp vậy? Mình chưa dám cài, chỉ dùng mấy loại portable rút gọn từ bản 7 đến CS3 thôi vậy thì có được không, nó thiếu cái gì, có cần dùng bản full không?

P/s: Nói là dùng chứ thực ra cũng chỉ mới nghía qua. chưa làm được gì hay ho cả.

Bản portable bị lược bỏ nhiều chức năng so với bản full

viet_nga

Trích:

myzoom88

Bạn nói đúng đó,trước tiên phải đọc cuốn 2007 trước vừa rùi mới đọc cuốn 2009.

Vì cuốn 2007 chỉ dẫn cụ thể cho người mới học Photoshop còn cuốn 2009 là chỉ dẫn cho người vừa biết về photoshop rùi .Trong cuốn 2009 thì chỉ có bài tập thực hành thôi ,không nói về lý thuyết nữa

Bản 7.0 so với bản CS3 thì chức năng tương đương nhau .Bạn có thể hiểu rằng bản 7.0 vừa là đỉnh cao của Photoshop rùi,mà đỉnh cao rùi thì bất thể cao hơn được nữa .Vì vậy cho đến bản CS4 thì hầu hết các chức năng so với 7.0 vẫn giữ nguyên.Chỉ thêm vài chức năng mà người mới học cũng bất cần thiết lắm.Nếu bạn ít dùng thì cài bản 7.0 cũng thấy đầy đủ lắm rùi,với lại nhẹ không đối .Bản Cs3 chỉ thêm mấy chức năng mới như chức năng chữa mắt đỏ khi chụp ảnh lúc trời tối ...Và bản Cs3 thì giao diện đẹp hơn.Chức năng Image Size (Phóng ảnh) cũng tốt hơn...

Còn nếu bạn cài bản CS2 (9.0) thì mình khuyên bạn nên cài bản CS3 hơn .Vì mình thấy bản CS2 còn nặng hơn cả bản CS3

Thực ra bản Portable so với bản cài đặt thì hầu như bất thiếu chức năng gì nhưng theo ý kiến của riêng mình nếu thực sự muốn học Photoshop thì nên cài ra . Vì bản cài đặt ổn định hơn

Chúc thành công !!!

Các chủ đề có liên quan khác