luathieng_t3

Chào tất cả người. Mình có 1 vấn đề nhỏ mong tất cả người giúp: khi soạn thảo công thức bằng Microsoft Equation 3.0 (trong Word), chuyện thay đổi phông chữ của công thức rất khó khăn, khi được, khi không. Bôi đen rồi chọn Style/...nhưng nhiều lúc không có tác dụng gì. Giúp mình với. Thanks.

Bác vào phần style đúng rồi đó. Em nhớ chỉ cần setup 1 lần là OK mà, không cần bôi đen để chỉnh nữa đâu.

Mình vừa setup rồi nhưng sau đó khi viết công thức khác nó không giữ phông đó nữa. Thậm chí có khi chọn (bằng click chuột) mà cũng không có tác dụng. Nếu dùng phím tắt Ctrl+Shift+E để chọn phông Text thì hiệu quả hơn. Bạn biết phím tắt nào khác để chọn Other ko?

Alvan

Bác thử cài lại Office đê. Bản 2007 cho ngon, tiện dụng lắm.

phuthanhled

Bạn vào Style/ Define... và đặt lại kiểu font cho các kiểu Style là ổn thôi.

Để cập nhật thì bạn chỉ cần nháy kép vào ô chứa công thức đó.

quaydau_labo

cho hỏi một chút, về MS equation 3.0, hay math Type 5.2 ấy ạ. Khi em đổi font chữ sang tiếng việt (font Timesnewroman) thì toàn bị lỗi, em vừa vào phần Style -> define đổi font chữ, vào cả Style -> other ... nhưng đều vô tác dụng. Khi đánh chữ xong, bôi đen và chọn vẫn bị lỗi. Cả về size chữ, muốn đổi về 13 nhưng cũng không được. Em đang dùng bản Word 2007 nhưng cũng không Ok. H em đang rất cần viết các thuật toán để làm khóa luận, có ai có cách nào giúp em với không ạ? e chân thành cảm ơn.

Mọi người có nhã ý giúp em, xin gửi về mail: [email protected] ạ. Thx nhiều :X

Được tuyetdt179 sửa chữa / chuyển vào 17:58 ngày 17/03/2010

Các chủ đề có liên quan khác