doantuyen_kkk

Thị trường Forex luôn là một sự mê hoặc. Tham gia chăng? OK, nhưng sự an toàn đối với đồng tiền của bản thân là một rào cản lớn. Sau vụ của Colony Invest, đồng tiền dự định tham gia Forex đang mất phương hướng. Lòng tin có thể gởi trọn nơi nào?

Trong chập chùng bốn phía sương mù, ánh dương toả rạng một phiến đá với dòng chữ khắc tên VatGia. Mạo muội ghé vào mong gặp một cao nhân đại tu thành "chánh ... Forex". Sự chỉ dẫn đường đi nước bước để tham gia vào thị trường này. Các cao nhân ơi, xin mau xuống núi giúp tiểu đệ với. Đa tạ!

Lavan

Ở Việt Nam hiện nay theo mình biết muốn kinh doanh ngoại tệ phải được phép của nhà nước hình như chỉ có ngân hàng thôi, hơn nữa mỗi cá nhân chỉ được phép chuyển ngoại tệ ra nước ngoài mỗi lần 5000$ thôi, nên việc các tổ chức, cá nhân tham gia kinh doanh ngoại tệ trên Forex hiện nay là lậu (nhưng kinh doanh trên mạng thì khó kiểm soát để bắt lắm).

Thú thực mình cũng ham cái này lắm, nhưng chưa phải cao nhân đâu, nếu thích thì giử email mình gởi sách cho (sách ngoại văn không có sách tiếng Việt, vì hiện nay thị trường này chưa phát triển đang trong giai đoạn "làm quen". Còn tiếng Việt thì ráng đợi nó bùng nổ đi vào khuôn khổ hoạt động biết đâu lại có vài ông thạc sĩ, tiến sĩ ăn theo thị trường dịch nguyên văn rồi đóng tên mình giống mấy cuốn phân tích chứng khoán đang lưu hành).

nuyenchi

Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn, vì giao dịch vàng tại sàn Việt nam hay bị làm giá nên việc phân tích kỹ thuật và theo giõi thông tin k có hiệu quả, bạn giao dịch với thị trường quốc tế sẽ có chiều hướng tốt, còn việc giới hạn 5000$ ra nước ngoài là về mặt vật chất, còn giao dịch ảo thì k nói lên dc điều đó (có gì liên lạc trao đổi với mình "kjm" 0916109160)

Các chủ đề có liên quan khác