Troyes

các bạn ợ,dạo gần đây em tậu được con laptop Apple cũng đi tung tăng ra các quán cafe ngồi làm việc, chat chit lung tung. Nhưng em thấy có cái này: ở các quán cafe thường muốn vào Internet mình phải kết nối với wireless của quán. Nhưng mình chưa vào được internet, mà khi mở IE ra vào Internet (như google.com.vn) chẳng hạn thì nó lại ra 1 trang web của quán cafe đó, bắt mình phải đăng nhập vào bằng username và password mặc định trên ý rồi mới vào được các trang khác.

Ở 1 số quán em thấy có dùng mạng của FPT, vào mình phải đăng nhập với tài khoản Nokia, pass: ovi thì mới vào dược internet. Các cao thủ cho em hỏi: làm thế nào để được như thế ợ? và có nên phải mua router cũng như thiết bị nào khác không?. Nếu đủ xiền...em cũng tậu 1 cái làm ở nhà cho quán cafe nhà em xem....Không biết đó được gọi là thủ thuật gì nhỉ?

Vote sao cho các bạn ợ...

xu_ka_310

Thủ thuật gì đâu bác, ngoài các thứ cần thiết để kết nối internet là phải đăng ký với một nhà cung cấp dịch vụ nào đó như fpt, vnpt, viettel, modem ADSL: Bác cần có một bộ phát sóng bất dây. Bộ phát sóng này có thể là thiết bị riêng hay tích hợp luôn vào modem ADSL, tuỳ. Tuỳ từng thiết bị mà phần mềm tương ứng sẽ có công cụ thiết lập chế độ bảo mật (an ninh) khác nhau như đặt mật (an ninh) khẩu truy cập, giới hạn đất chỉ MAC, dải IP kết nối.

Obrien

để em tính trước cho bác nhé
+ 1 đường ADSL mega U - 285K/THáng
+ 1 access point - giao động từ 300K đến 1 triệu( tàu, xịn, mới cũ đủ cả)
hết
có rồi thì cấu hình đơn giản lắm ạ

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thiết kế, chế tạo mô hình giả lập hệ thống điều khiển ABS dùng trong giảng dạy Khoa học kỹ thuật 0
D Thiết kế, lắp đặt mô hình điều khiển ghế điện sử dụng điều khiển lập trình để nhớ ghế Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu đặc điểm của hệ thống gạt mưa rửa kính,thiết lập các bài tập thực hành và thí nghiệm trên mô hình hệ thống gạt mưa rửa kính Khoa học kỹ thuật 0
D Thiết lập quy trình công nghệ vận hành cho một trạm trộn cung cấp bê tông tươi Khoa học kỹ thuật 0
D Thiết lập mô hình đặt hàng hiệu quả EOQ trong quản trị hàng tồn kho tại Công ty Cổ phần Thương mại và Dịch vụ Công đoàn Phủ Qùy Luận văn Kinh tế 0
D Thiết lập và thẩm định dự án đầu tư: Dự án cà phê Gia Đình Luận văn Kinh tế 0
Đ Tiểu luận thiết lập và thẩm định dự án đầu tư dự án cà phê gia đình Sinh viên chia sẻ 1
D Phân tích và thiết lập chiến lược của tập đoàn vingroup Luận văn Kinh tế 0
D Thiết kế bộ nghịch lưu độc lập điện áp tần số ra không thay đổi Khoa học kỹ thuật 0
T Nâng cao hiệu quả công tác lập và quản lý dự án đầu tư đổi mới công nghệ và thiết bị xây dựng tại Công ty Tư vấn Đầu tư Xây dựng GTCC Hà Nội Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác