Daryl

Mình dùng WindowMedia 11 để mở file có đuôi *.MP3, nhưng không hiểu vì lý do gì mà khi mình mở lại lần thứ hai cũng bằng WindowMedia 11 thì nó báo là thiếu codec để mở file *.MP3, mở file *.wma thì bình thường, các bạn có biết phải download codec gì để có thể mở được file *.MP3 không?

Thanks!

smile_trangau

Bạn coi trong Opitions >> File types rồi click chọn hết trong lít thử xem hay bạn cài rồi xem thử

vivannguyen26

Mp3 thì WMP chạy bình thường, không cần Codec nữa.

Nếu không mở được .mp3 thì mình cũng chỉ biết có hai nguyên nhân:

1. File ấy hỏng.

2. Đây không phải định dạng mp3 mà là định dạng mp2. Trước mình có khá nhiều bài như thế, đuôi mp3 nhưng không chơi được. Bản Klite đầu tiên của mình thì nó tự động tìm codec cho file ấy, nhưng sau đó down bản Klite mới hơn về thì không thể nào chạy được, muốn chạy phải đổi đuôi file sang .mp2 thì nó mới chạy, bực ơi là bực. Nhưng giờ down bản Klite 4.80f về thì lại chạy bình thường rồi, không cần đổi đuôi gì nữa.

Cái hình đầu là file mp3 bình thường, khi đưa chuột vào tên bài hát thì nó hiện tất cả các thông tin về ca sĩ, năm, thể loại, bitrate...

Hình sau là loại mình nói, khi đưa chuột vào không hiện cái gì, chỉ hiện là mp3 format với dung lượng, hết:

Bạn down bản Klite Codec mới nhất tại đây:

Bác có thể vào đây muk tải codec Mp3 Zề máy nè cái này chỉ dung cho Windows Media Player thôi nhá.

Còn nếu cài đặt xong oy muk vẫn không nghe được file mp3 đấy thì có nguy cơ file mp3 đấy của bác bị hỏng rồi. Bác tìm cách sửa, máy cái vụ sửa em k rành lém.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác