nikita24480

Nhiều bạn dùng KIS/ KAV mà không hề biết cơ chế kiểm tra bản quyền của Kaspersky Lab.

Kaspersky Lab không kiểm tra bản quyền bằng cách lấy thông tin của HĐH hay phần cứng.

Key của KIS/ KAV có thể dùng vô tư với nhiều phiên bản HĐH, nhiều máy khác nhau về phần cứng.

Key KIS/ KAV chỉ bị block khi có nhiều hơn số máy quy định Update cùng lúc. Ví dụ key (loại dùng cho 1 máy) chỉ bị đưa vào BlackList khi có nhiều hơn 1 máy cùng Update tại cùng một thời (gian) điểm.

Đến đây thì sẽ có 1 thủ thuật đơn giản để chia sẽ key cho bạn bè mà không lo bị block nữa. Đó là setting lại phần Update cho khác nhau giữa các máy dùng cùng 1 key (nhưng quá số máy quy định). Mình ví dụ đơn giản như vầy cho các bạn dễ hiểu:

Bạn vừa mua 1 key KIS 1 năm/ pc chẳng hạn. Bây giờ bạn muốn chia sẽ thêm cho vợ, chồng, con, cháu, hay bạn bè sử dụng key này. Ví dụ bạn chia sẽ cho 1 người bạn đi chẳng hạn, thì hãy tắt Automactic Update đi. Thay vào đó hãy Update bằng tay hay set giờ cho KIS/ KAV Update (mình không nhớ là có chế độ set này ko). Trong trường hợp Update bằng tay chẳng hạn, bạn hãy Update vào lúc 9h sáng chẳng hạn, bạn của bạn thì Update vào lúc 15h chiều chẳng hạn, tiếp theo bạn Update vào lúc 19h tối chẳng hạn, bạn của bạn Update vào lúc 22h tối chẳng hạn. Cứ như vậy, bạn và bạn của bạn thỏa thuận thời (gian) điểm Update cho phù hợp.

Như vậy nếu share key 1 năm/ pc này cho 6 người cũng ok nữa. Nghĩa là mỗi người Update cách nhau 4 giờ đi cho dễ hiểu (chỉ sợ share nhiều quá thì không tuân thủ thời (gian) điểm Update được) .

Update bằng tay như vậy thì không tốt bằng Automactic Update. Nhưng với khả năng nhận dạng hành vi của KIS thì 1 ngày Update bằng tay 2 lần cũng ok rồi.

Như vậy bạn vừa biết phải làm gì nếu muốn xài KIS/ KAV bằng cách này rồi nhá. Bấm Thank cái nào.

daigai

Well-Known Member
Re: Thủ thuật tuyệt vời để share key KIS/ KAV bản quyền mà không

Không được đâu bồ, vẫn block như thường

nhuphakr Nhiều bạn dùng KIS/ KAV mà không hề biết cơ chế kiểm tra bản quyền của Kaspersky Lab.

Kaspersky Lab không kiểm tra bản quyền bằng cách lấy thông tin của HĐH hay phần cứng.

Key của KIS/ KAV có thể dùng vô tư với nhiều phiên bản HĐH, nhiều máy khác nhau về phần cứng.

Key KIS/ KAV chỉ bị block khi có nhiều hơn số máy quy định Update cùng lúc. Ví dụ key (loại dùng cho 1 máy) chỉ bị đưa vào BlackList khi có nhiều hơn 1 máy cùng Update tại cùng một thời (gian) điểm.

Đến đây thì sẽ có 1 thủ thuật đơn giản để chia sẽ key cho bạn bè mà không lo bị block nữa. Đó là setting lại phần Update cho khác nhau giữa các máy dùng cùng 1 key (nhưng quá số máy quy định). Mình ví dụ đơn giản như vầy cho các bạn dễ hiểu:

Bạn vừa mua 1 key KIS 1 năm/ pc chẳng hạn. Bây giờ bạn muốn chia sẽ thêm cho vợ, chồng, con, cháu, hay bạn bè sử dụng key này. Ví dụ bạn chia sẽ cho 1 người bạn đi chẳng hạn, thì hãy tắt Automactic Update đi. Thay vào đó hãy Update bằng tay hay set giờ cho KIS/ KAV Update (mình không nhớ là có chế độ set này ko). Trong trường hợp Update bằng tay chẳng hạn, bạn hãy Update vào lúc 9h sáng chẳng hạn, bạn của bạn thì Update vào lúc 15h chiều chẳng hạn, tiếp theo bạn Update vào lúc 19h tối chẳng hạn, bạn của bạn Update vào lúc 22h tối chẳng hạn. Cứ như vậy, bạn và bạn của bạn thỏa thuận thời (gian) điểm Update cho phù hợp.

Như vậy nếu share key 1 năm/ pc này cho 6 người cũng ok nữa. Nghĩa là mỗi người Update cách nhau 4 giờ đi cho dễ hiểu (chỉ sợ share nhiều quá thì không tuân thủ thời (gian) điểm Update được) .

Update bằng tay như vậy thì không tốt bằng Automactic Update. Nhưng với khả năng nhận dạng hành vi của KIS thì 1 ngày Update bằng tay 2 lần cũng ok rồi.

Như vậy bạn vừa biết phải làm gì nếu muốn xài KIS/ KAV bằng cách này rồi nhá. Bấm Thank cái nào. Nếu key là của 1 máy thì chỉ 1 máy có quyền update tại 1 thời (gian) điểm, tương tự nếu là key active cho 5 máy thì tại 1 thời (gian) điểm 5 máy có thể cùng update. Như vậy các bạn cứ tìm key ma active thương mại cho nhiều máy thì xác suất block se nhỏ đi.ok

doideplanh Vẫn block như thường, mình vừa bị sáng nay mình vừa test với key bản quyền cách đây 30 ngày (test ở máy của 2 người bạn), đến nay vẫn ok. chưa có vấn đề gì xảy ra cả. bạn đọc bài lại rùi test thử xem nhé.

gabmar_sk

Bạn Nhuphakr có vẻ tích cực trong phần antivirus nhỉ? Thank bạn hôm truóc vừa share cho mình key bitdefender nha!

Nhưng có điều mình không nghĩ thời (gian) điểm update khác nhau thì khó xảy ra khả năng block, vì mình vừa tắt chế độ Automatic update rồi nhưng mày cứ dùng được vài ngày là bị block luôn

vuthanhluan_vt

tamao1988 Bạn Nhuphakr có vẻ tích cực trong phần antivirus nhỉ? Thank bạn hôm truóc vừa share cho mình key bitdefender nha!

Nhưng có điều mình không nghĩ thời (gian) điểm update khác nhau thì khó xảy ra khả năng block, vì mình vừa tắt chế độ Automatic update rồi nhưng mày cứ dùng được vài ngày là bị block luôn có pro nào giải thích giúp mình trường hợp này hem?

còn mình thì vừa test với key bản quyền cho 1 máy (là đang dùng key này cho 2 máy, update bằng tay vào các thời (gian) điểm 9h sáng và 15h chiều cho 2 máy), được 30 ngày rùi không thấy block. vậy nên mới viết bài này nè.

Yvon

Nếu như sợ bị block key do nhiều người dùng, nếu key chỉ dùng trong gia đình, không share cho người ngoài (vì khó kiểm soát) thì chỉ cần 1 máy bật automatic update thôi, các máy khác set manual update (không hẹn giờ), sau đó, mình nhớ trong KAV có phần lưu lại database mà, 1 máy update rồi lưu database, mang file đó sang máy khác và update bằng tay. Như vậy thì đâu sợ bị block nữa, vì đâu có kiểm tra được

Sao mình dùng key code lẫn key file share công cộng mà chẳng bao giờ bị blacklist thế nhỉ?Muốn nó blacklist để dùng key khác nó cũng không bị

nhht66

Như vậy các bạn nói làm theo cách của mình mà bị block thì xem lại nguồn gốc key nhé. Bài của mình nói rất rõ là nên áp dụng cho những trường hợp share key bản quyền để bạn luôn biết key của mình có bao nhiêu người dùng, mỗi người dùng update bằng tay vào thời (gian) điểm nào trong ngày nhé.

angel_tien2000

Mình vừa test từ hôm qua tới giờ. Key KIS 1 pc của mình share cho 2 người nữa. Tắt automatic update và update bằng tay vào các thời (gian) điểm khác nhau được thỏa thuận trước.

Kết quả: chưa bị block, chờ xem vài hôm nữa thế nào, có gì mình sẽ thông báo.

pham minh quynh Sao mình dùng key code lẫn key file share công cộng mà chẳng bao giờ bị blacklist thế nhỉ?Muốn nó blacklist để dùng key khác nó cũng không bị Bác dùng Kaspersky Blacklist Cr-ack thì có ở đó mà nói khoát, sài cho đến hết ngày sử dụng đi.

tamao1988 Nhưng có điều mình không nghĩ thời (gian) điểm update khác nhau thì khó xảy ra khả năng block, vì mình vừa tắt chế độ Automatic update rồi nhưng mày cứ dùng được vài ngày là bị block luôn KEY bạn có là KEY trên mạng đúng ko, nếu đúng thế thì KEY đó có nhiều thằng cùng xài, bạn có ý thức vì cộng đồng, bạn tắt Auto, nhưng bọn kia nó không thế, thế là các máy kia xài cùng KEY với bạn, nó làm cho KEY bị block, và khi bạn update thì KAS lab nó nhận dạng KEY bạn là vừa bị block, nó thông báo cho bạn.

Nói chung cách của bạn nhuphakr là chính xác nhưng nó chỉ phù hợp khi bạn share trong khuôn khổ kiểm soát được, còn nếu KEY bạn vừa lấy trên mạng thì không thể kiểm soát được, block là chuyện bình thường.

pham minh quynh Sao mình dùng key code lẫn key file share công cộng mà chẳng bao giờ bị blacklist thế nhỉ?Muốn nó blacklist để dùng key khác nó cũng không bị Cr-ack cho vừa rồi chạy vào đây la um sùm, cứcoi nhưbản thân mình có cách nào hay để chống block vậy. Nhãm !

để có thông tin chính xác thì mình vừa gọi điện lại cho 2 thằng bạn mà mình vừa test ở trên. kết quả là vẫn bình thường. không bị block. như vậy các bạn yên tâm dùng thủ thuật này nhé.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
H Thủ thuật bảo mật tuyệt đối trong văn bản word Hỏi đáp Tin học 1
D Một số thủ thuật khởi động (Warm up) tích cực trong giảng dạy môn tiếng Anh lớp 6 Luận văn Sư phạm 0
G Phát triển thị trường cho mặt hàng thủ công mỹ nghệ của công ty Mỹ thuật Trung ương Luận văn Kinh tế 2
D GAME GTA. SA ONLINE Ai BIẾT NHỮNG THỦ THUẬT AUTO FARM .BUG TIỀN XE CREDITS GIÚP MÌNH VỚI. Thủ thuật tin học 2
S Nghiên cứu ứng dụng các thủ thuật theo đường hướng giao tiếp đối với việc dạy ngữ pháp cho sinh viên năm thứ nhất không chuyên Trường Trung cấp Tổng hợp Hà Nội Ngoại ngữ 0
D Nghiên cứu phản ứng của học sinh đối với các thủ thuật giáo viên sử dụng để dạy phát âm tại trường Phạm Ngũ Lão, Hải Phòng Ngoại ngữ 0
N Nghiên cứu về việc áp dụng phương pháp dạy học giao nhiệm vụ của giáo viên và việc sử dụng các thủ thuật của học sinh lớp 10 trong các bài học nghe tại trường THPT Trần Phú - Vĩnh Phúc Ngoại ngữ 0
V Một nghiên cứu cải tiến về việc áp dụng các thủ thuật siêu nhận thức trong việc học từ vựng của sinh viên tại chức Trường Đại học Ngoại ngữ - ĐHQGHN Ngoại ngữ 0
T Nghiên cứu lợi ích của thủ thuật đoán nghĩa từ mới dựa vào ngữ cảnh cho học sinh lớp 11 tại trường THPT Phúc Thành Ngoại ngữ 0
N Nâng cao khả năng lưu nhớ từ vựng tiếng Anh bằng cách sử dụng các thủ thuật ghi nhớ: nghiên cứu hành động Ngoại ngữ 0

Các chủ đề có liên quan khác