anh_truong

các bạn cho em hỏi thủ tục đăng ký thuê tncn cho nhân viên trong công ty ntn ạem vừa vào phần mềm hỗ tợ kê khai nhưng tại sao bất in trực tiếp trên phần mềm đó được ạvà khi kết xuất ra thì in được nhưng lại bất còn những thông tin em vừa ghi trên đó nữa

hellangel_85

Trích:
Nguyên văn bởi honglienvu các bạn cho em hỏi thủ tục đăng ký thuê tncn cho nhân viên trong công ty ntn ạem vừa vào phần mềm hỗ tợ kê khai nhưng tại sao bất in trực tiếp trên phần mềm đó được ạvà khi kết xuất ra thì in được nhưng lại bất còn những thông tin em vừa ghi trên đó nữa
- Phần mềm để bạn đăng ký TNCN là phần mềm TNCN chứ bất phải hỗ trợ kê khai đâu nhé bạn.- Khi in thì bất in trực tiếp từ phần mềm được mà phải kết xuất ra excel.- Khi kết xuất ra thì bạn vừa làm xong phần của cơ quan bạn rồi thì đâu nên phải còn thông tin gì, nhưng chắc chắn nó phải còn nếu bạn chưa bấm nút làm ra (tạo) mới. Nếu lưu để sau này bạn muốn mở lại thì bạn lưu thành file .txt

Enos

mà bất hiểu sao phần mềm của mình lại bất có thông tin ấn F5 để thêm dòng, ấn F6 để xóa dòng nên mình bất thêm mà cũng bất xóa dòng được.Bạn naog có thể giúp mình không

bigq_301

Trích:
Nguyên văn bởi honglienvu mà bất hiểu sao phần mềm của mình lại bất có thông tin ấn F5 để thêm dòng, ấn F6 để xóa dòng nên mình bất thêm mà cũng bất xóa dòng được.Bạn naog có thể giúp mình không
Bạn đưa mẫu 01-ĐKT cho các nhân viên điền rồi giữ lại cùng với 1 CMND photo của họ, đóng thành tệp theo hướng dẫn. Cái này bạn giữ ở cty khi nào thuế cần thì mới mang lên đối chiếu.Bạn vào trang web tncnonline.com.vn download phần mềm TNCN 2.2 về kê khai, bạn kết xuất ra file excel để gửi dữ liệu lên cơ quan thuế theo internet (nếu bạn muốn gửi qua internet) và kết xuất ra A3 hay A4 tuỳ bạn để in 2 bản đem lên Cquan quản lý thuế nộp (cquan thuế giữ lại 1 bản, bạn mang về 1 bản). Họ sẽ đóng dấu xác nhận vào tờ khai của bạn và hẹn ngày trả lời kết quả.Chúc bạn thành công! Thân !

Trích:
Nguyên văn bởi honglienvu mà bất hiểu sao phần mềm của mình lại bất có thông tin ấn F5 để thêm dòng, ấn F6 để xóa dòng nên mình bất thêm mà cũng bất xóa dòng được.Bạn naog có thể giúp mình không
gà lắm em ơi. em không ấn F5, F6 được chứ gì. a cũng bị thế nhưng xử lý ngon lành rùi. Xem đây nè:gỡ bỏ IE8 đi, chương trình này không cho phép chạyremove TNCN 2.2 đi. vào cả ổ C xóa cái folder TNCN đi cài đặt lại là ngon lành ngay. thấy dc thì cho cái thanks nha!

thuydiep_051098

huhu các bạn ơiem kết xuất thành công để in và gửi bảng kê trực tiếp cho cục thuế rùi nhưng còn cái file gửi qua mạng thì em bất tải lên đượcnod toàn báo lỗi thuiCó lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vịlỗi này phải xử lý thế nào hả các bác
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
mà có nhất thiết phải gửi qua mạng khong hả các bác

Trích:
Nguyên văn bởi honglienvu huhu các bạn ơiem kết xuất thành công để in và gửi bảng kê trực tiếp cho cục thuế rùi nhưng còn cái file gửi qua mạng thì em bất tải lên đượcnod toàn báo lỗi thuiCó lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vịlỗi này phải xử lý thế nào hả các bác-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-mà có nhất thiết phải gửi qua mạng khong hả các bác
Đăng ký ít người quá người ta bất nhận trực tiếp bạn ạh, còn bao nhiêu mới nhận trực tiếp thì bất rõ nữa (chắc ~50 người)

làm ơn cho hỏi cái:thế nộp muộn thế cơ quan thuế có hỏi gì không bạn ơi.?nó có làm khó mình ko?đi nộp muôn sợ quá

violet226

Trích:
Nguyên văn bởi pmanhduc làm ơn cho hỏi cái:thế nộp muộn thế cơ quan thuế có hỏi gì không bạn ơi.?nó có làm khó mình ko?đi nộp muôn sợ quá
Tới giờ mình chưa nghe nói phạt gì cả, đi nộp tờ đăng ký MST TNCN thì bạn nói họ là nhân viên mới cty kia của mình cũng chưa nộp hihi chắc mai mốt mới nộp nè

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhập phòng cho khách lẻ nội địa chưa đăng ký trước tại khách sạn Luận văn Kinh tế 0
P Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhận phòng cho khách đoàn quốc tế đã đăng ký phòng trước tại khách sạn Hải Âu Luận văn Kinh tế 2
C Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhận phòng cho khách đoàn quốc tế đã đăng ký phòng trước tại khách sạn Hoàng Ngọc Luận văn Kinh tế 2
T Hoàn thiện quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhập phòng đối với khách nội địa đã được đăng ký trước tại Khách sạn Bình An Luận văn Kinh tế 0
M Quy trình đón tiếp và làm thủ tục đăng ký cho khách lẻ nội địa tại khách sạn Hải Sơn Luận văn Kinh tế 2
M Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhập khách cho khách đoàn nội địa đã đăng ký buồng trước tại khách sạn Hoàng Ngọc Luận văn Kinh tế 0
S Cải cách thủ tục hành chính trong lĩnh vực đăng ký kinh doanh trên địa bàn TP Hà Nội Luận văn Luật 0
V Thủ tục đăng ký và thẩm tra dự án đầu tư theo pháp luật đầu tư ở Việt Nam Luận văn Luật 0
G Em mới làm kế toán, doanh nghiệp mới thành lập. Em muốn hỏi thủ tục đăng ký khấu hao tài sản cố định Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
P Thủ tục kê khai thuế qua mạng và Thủ tục đăng ký Chữ ký số như thế nào? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 1

Các chủ đề có liên quan khác