tocngan_raudai

Đây là 1 bài mình sưu tầm anh em chỉ coi tham khảo

Từ khóa: hàm băm, mã hóa, tính giá trị băm, bảo mật

Đôi khi, bạn tải file từ mạng về và cài đặt thất bại, sử dụng không được. Điều này là đặc biệt nguy hiểm với những file lớn hàng trăm MB hay lên đến cả GB, thường hay gặp ở những file .ISO để đốt ra đĩa CD. Nếu mà những file này có vấn đề, có thể bạn chép ra hàng chục, hàng trăm đĩa hỏng và phân phát thì lúc này thiệt lại về kinh tế, uy tín, gặp phiền phức sẽ không nhỏ. Những file phần mềm nghiêm túc, tải ở các trang tin cậy thường có thông số MD5 và hay SHA1 để bạn tải file về, kiểm tra để chắc rằng file mình tải về là nguyên vẹn, có thể sử dụng được như sự mong đợi từ nhà cung cấp, điều này cũng hạn chế chuyện ta tải nhầm file do hacker, Cr-acker bào chế kèm theo virus, phần mềm độc hại,... nhằm phá hoại / lấy cắp thông tin.

Khi vào những trang web mà bạn thấy như hình sau:

Đích thị trang này cung cấp mã hóa MD5 để chúng ta kiểm tra file.

Dùng công cụ bên dưới để kiểm tra MD5, SHA1 của một file chúng ta tải về.

Giao diện HashTab Windows Shell Extension

Khi click chuột phải vào một file, chọn Properties trong menup Pop-up, bạn sẽ thấy có thêm một Tab như hình bên trên. Có thể nói rằng HashTab là một phần mềm nhỏ gọn và dễ sử dụng vào bậc nhất, sự hữu ích của nó là rõ ràng

Do topic này không post được file đính kèm anh em search filre download hashtab_setup.zip nhé

minhnguyenjc

hiep2000 Link down đây nè: thank you bạn nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nh0c_k0ol_9x

bạn ui úp cho mình chỉ dẫn sữ dụng đi

---------- Bài thêm lúc 19:45 ---------- Bài trước là lúc 19:48 ----------

link bị lổi 404 rùi up lại link mf đi bạn

Các chủ đề có liên quan khác