Jantis

Các anh chị chỉ giúp giùm em nhéTháng 03/2009 em kê khai sai phần thuế GTGTHóa đơn đó bất có thuế nhưng em kê phần hàng hóa đó thành trước thuế vậy phải làm sao ah.

Wat

Hôm nay em bị một bọn lừa bán sách. Họ nói họ là đội hỗ trợ tuyên truyền thuế, rùi bảo mình mua sách. Giá mỗi quyển cũng lên tới vài trăn ngàn. Em nói qua đây để đừng bác nào bị lừa. May mà cũng có người bảo nên em vừa không mua.

Edensaw

Trích: Nguyên văn bởi kinkin Hôm nay em bị một bọn lừa bán sách. Họ nói họ là đội hỗ trợ tuyên truyền thuế, rùi bảo mình mua sách. Giá mỗi quyển cũng lên tới vài trăn ngàn. Em nói qua đây để đừng bác nào bị lừa. May mà cũng có người bảo nên em vừa không mua. tháng này lập tờ khai điều chỉnh giảm thui .không phải lo đâu

Kelle

Trích: Nguyên văn bởi hhhhhh Các anh chị chỉ giúp giùm em nhéTháng 03/2009 em kê khai sai phần thuế GTGTHóa đơn đó bất có thuế nhưng em kê phần hàng hóa đó thành trước thuế vậy phải làm sao ah. Lập tờ khai bổ sung 01/KHBS tháng kê khai bổ sung ghi tháng 03/2009, chọn chỉ tiêu số [23] khai lại số đúng. Tại phục sáu 01-03/GTGT điều chỉnh tăng số thuế phải nộp ( Vì bất có thuế mà khai có để được khấu trừ " đánh giá là hóa đơn đầu vào"). trong tờ khai ghi vào chỉ tiêu số [35] hay chỉ tiêu [23] là số vừa trừ số khai chênh lệch điều chỉnh này. Nộp thuế và phạt nộp chậm do khai sai này nếu có.Thân ái.

yeurauxanh

bạn chỉ cần lập thêm tờ khai điều chỉnh tăng số thuế vừa nộp thôi.

Các chủ đề có liên quan khác