Dakota

Không phải da dầu là không cần kem lót khi trang điểm. Bất kì loại da nào khi trang điểm thì đều cần sử dụng kem lót để bảo vệ cho da khỏi lớp phấn.

Sử dụng kem lót sẽ giúp bạn tránh được hiện tượng da mặt bị tái nếu phải thường xuyên make up. Kem lót hoàn toàn vô hại mà ngược lại rất cần thiết.

Để có được đôi mắt to và sâu bạn có thể sử dụng những gam màu hơi tối một chút như rêu, nâu, tản màu sáng ở đầu mắt và đánh nhấn đậm hơn cho phần đuôi mắt. Sử dụng chì viền đen cho mí hay eye liner giúp mắt sâu hơn.

Với màu son, bạn nên kết hợp với màu mắt theo cùng một tông. Ví dụ mắt tím, nên chọn son hồng, tím hồn. Mắt nâu chọn son màu cam, cam hồng.

vihungcamthoa

Da của bạn là loại da mau chảy phấn nền, dễ gặp các vấn đề về mụn. Nhưng không có nghĩa là bạn không sd kem lót. Bạn hỏi vậy, chắc chắn là bạn chưa biết về tác dụng của loại kem này.. Mình cũng từng học trang điểm cá nhân nên mình có thể chia sẻ cho bạn một số điều. Về làn da của bạn, bạn nên chăm sóc cẩn thận, dùng những sản phẩm chuyên dụng dành riêng cho da dầu. Dể mắt sâu và to hơn, bạn có thể đánh mắt kiểu cả bầu nhấn mí, hay V vồng, V nhọn…và rất nhiều kiểu đánh khác.Dể có đôi mắt đẹp không phải chỉ phụ thuộc vào kiểu mắt đâu bạn ạ, còn phụ thuộc vào màu mắt nữa cơ. Như bạn nói, thì mình thấy bạn có khá nhiều điểm cần khắc phục: da dầu, khuôn mặt tròn, da trắng xanh. Nếu khắc phục được những điều đó thì bạn mới có thể có được khuôn mặt hoàn hảo khi trang điểm. Theo mình thì bạn nên đi hoc một lớp trang điểm cá nhân, mình sẽ giới thiệu cho bạn chỗ mình đã từng hoc. Người trực tiếp dạy là anh Quang, anh ấy học mỹ thuật ra nên màu của anh ấy rất đẹp, học ở đấy không những bạn được học nhiều kiểu mắt, mà còn biết cách phối hợp màu mắt sao cho phù hợp với trang phục và cá tính của mình, mà còn có thế che giấu những khuyết điểm trên khuôn mặt, giúp bạn tự tin hơn nữa đấy. Bạn có thể ghi lại địa chỉ của anh ấy, đến tham gia thử 1 buổi học xem sao, học phí cũng phải chăng lắm. anh ấy ở khu tập thể Hào Nam-Đống Đa-Hà Nội. hay bạn có thể liên lạc với trợ giảng của anh ấy để được tư vấn, giải đáp về những thắc mắc của bạn, đảm bảo bạn sẽ được giải đáp hết sđt, của bạn ý đây:0974947767. Chúc bạn xinh đẹp hơn nhé.bi bi

hongruoi7688

Với loại da nhờn bạn nên chọn kem nền có tông màu tự nhiên. chọn màu phấn không nên sáng quá.

Với đôi mắt sâu, nên sử dụng gam màu sáng, nhiều nhũ, nhấn phần đuôi mắt, tạo đường mí mắt, kẻ đường viền cho mắt bằng chì kẻ mắt hay mắt nước tạo cho đôi mắt to và đẹp. Trang điểm kỹ cho mắt để tạo sự tập trung vào mắt với người đối diện.

Khuôn mặt tròn, không nên sử dụng phấn quá trắng, dùng kem nền tối hơn cho vùng quai hàm và mang tai, gò má để thu gọn khuôn mặt che bớt các khuyết điểm.

Với làn da trắng xanh, bạn nên chọn loại son có màu ngả hồng tuơi. Cuối cùng phủ nhẹ một lớp loose powder.

Chúc bạn thành công nhé!

Các chủ đề có liên quan khác